Jump to content

Xavi Simons

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Xavi Simons
Rayuwa
Cikakken suna Xavi Quentin Shay Simons
Haihuwa Amsterdam, 21 ga Afirilu, 2003 (21 shekaru)
ƙasa Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Ƴan uwa
Mahaifi Regillio Simons
Karatu
Harsuna Dutch (en) Fassara
Yaren Sifen
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Netherlands national under-15 football team (en) Fassara2018-201851
Netherlands national under-16 football team (en) Fassara2019-201930
  Netherlands national under-17 football team (en) Fassara2019-201963
  Paris Saint-Germain2021-202270
  Netherlands national under-19 football team (en) Fassara2021-202163
  PSV Eindhoven2022-20233419
  Netherlands national under-21 football team (en) Fassara2022-202220
  Netherlands national association football team (en) Fassara3 Disamba 2022-unknown value202
  Paris Saint-Germain18 ga Yuli, 2023-00
  RB Leipzig (en) Fassara19 ga Yuli, 2023-328
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Lamban wasa 10
Tsayi 179 cm
xavisimons.com
Xavi Simons
Xavi Simons

Xavier Quentin Shay Simons (an haife shi a ranar 21 ga watan Afrilu shekarata 2003) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne wanda ke taka leda a matsayin ɗan wasan tsakiya na kai hari ko kuma ɗan wasan dama na ƙungiyar Bundesliga RB Leipzig, a matsayin aro daga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ligue 1 Paris Saint-Germain, da ƙungiyar Netherlands.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.