Yahaya Adamu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Yahaya Adamu
Rayuwa
Haihuwa Damboa, 17 ga Yuli, 1993 (30 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Naft Al-Janoob (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Yahaya Adamu (An haife shi a ranar 17 ga watan Yulin shekara ta alif dari tara da casa'in da uku 1993) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Najeriya.[1] An haife shi a garin Kaduna, Kuma a halin yanzu yana taka leda a ƙungiyar Naft Al-Janoob SC mai buga gasar firimiya ta ƙasar Iraqi wadda ke matsayi na ɗaya a ƙasar Iraqi. Yana wasa a matsayin ɗan wasan gaba na Naft Al-Janoob SC.[2]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

GA SARAUTAR DA AKE YI DA DARAJA 1. Ƙasa a ƙarƙashin 15 Ramat Cup 2007: wanda ya lashe lambar zinare. 2. All Nigeria Command Games 2008 (ƙwallon ƙafa) lambar zinare. (Ɗan wasa mafi daraja) 3. Gasar ƙwallon ƙafa ta ƙasa da ƙasa da shekaru 16 (Kontagora 2008) mafi yawan zura ƙwallaye {6}. 4. Dukkanin wasannin lafiya na kwalejojin Najeriya (Maƙarfi 2009) wanda ya fi zura ƙwallaye 8. 5. Ƙungiyar wasanni ta matasa ta Najeriya (Ysfon) Adegbile Cup 2009. (Mai cin lambar azurfa/wanda ya fi kowa zura kwallo a raga da kwallaye 7). 6. Gasar Kaduna 2010: wanda ya fi zura kwallo a raga da kwallaye 16. 7. Gasar shugaban majalisar dattawa (Otukpo 2011): wanda ya fi zura ƙwallo a raga 7 National Under 20 team invitatione 2010 a ƙarƙashin koci John Obuh. A halin yanzu tare da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasa 20 Matches sun buga 1. Tanzania vs Nigeria a Dar salaam 2. Nigeria vs Tanzania a Ilorin – Nigeria 3. Rwanda vs Nigeria a Kigali 4. Benin vs Najeriya a Cotonou 5. Afrika ta Kudu da Najeriya a Nilsprin 6. Najeriya da Afirka ta Kudu a Ilorin 7. Najeriya vs Benin a Abuja. 8. Masar vs Nigeria a Alkahira.[3]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://m.footballdatabase.eu/en/player/details/203314-yahaya-adamu
  2. https://web.archive.org/web/20160923144027/http://www.futbalgalore.com/2016/01/29/yahaya-adamu-bags-brace-in-baghdads-victory/
  3. "Kwafin ajiya" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2016-05-14. Retrieved 2023-03-17.