Jump to content

Zalika Souley

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Zalika Souley
Rayuwa
Haihuwa Niamey, 7 Oktoba 1947
ƙasa Nijar
Mutuwa Niamey, 27 ga Yuli, 2021
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a jarumi
IMDb nm0815835

Zalika Souley (7 Oktoba 1947 - 27 Yuli 2021 [1] ) yar wasan kwaikwayo ce ƴar ƙasar Nijer, ƴar wasan fim ta farko a kudu da hamadar sahara, kuma ɗaya daga cikin ƴan wasan farko na Sinimar Afirka .

Tana da shekaru 19, Zalika ta taka rawar gani a fim ɗin Moustapha Alassane na 1966 Le Retour d'un aventurier. Yawancin aikinta daga baya shine Oumarou Ganda : Cabascabo (1968), Le Wazzou polygame (1971), Saïtane (1972) da L'Exilé (1980). Ta kuma yi aiki a Shirin Moustapha Alassane na Women Cars Villas Money (1972), a cikin Yeo Kozoloa 's Petanqui (1983) da Djingarey Maïga 's Aube noire (1983).

Zalika ta ji daɗin tarkon dukiya da shahara, inda ya yi fice wajen ɗabi'ar jama'a sannan ana ɗaukarsa abin tayar da hankali, kamar sanya wando. [2] Sai dai masana'antar fina-finai ta Nijar ta ragu daga shekarun 1980 zuwa gaba. Rahmatou Keïta na 2004 Al'lessi. . . Jarumar Afrika yana kwatanta rayuwar Souley. A lokacin da Keita ta yi fim dinta, Souley da 'ya'yanta huɗu suna zaune a wani gida mai daki biyu a Yamai, babu abinci ko ruwa. Fim din ya kare ne da bayanin cewa a yanzu Zalika tana ƙasar turai tana aikin kuyanga, bayan da aka tilasta mata yin hijira a shekarar 2000. [2]

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]