Abdoulaye Mamani

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Abdoulaye Mamani
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Nijar
Suna Abdoulaye
Sunan dangi Mamani
Shekarun haihuwa 1932
Wurin haihuwa Goudoumaria
Lokacin mutuwa 3 ga Yuni, 1993
Wurin mutuwa Nijar
Sanadiyar mutuwa accidental death (en) Fassara
Dalilin mutuwa traffic collision (en) Fassara
Harsuna Faransanci
Residence (en) Fassara Aljeriya
Gagarumin taron imprisonment (en) Fassara

Abdoulaye Mamani (1932-1993) mawaƙin Nijar ne, marubuci kuma ɗan ƙungiyar ƙwadago.

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Mamani a shekara ta 1932 a Zinder, Nijar.[1] Ya kasance ɗan ƙungiyar ƙwadago.[1] A shekarar 1980 ya buga littafinsa mai suna Sarraounia, wanda ya danganta da yaƙin Lougou na gaske tsakanin sarauniya Azna Sarraounia da Sojojin Faransa na mulkin mallaka.[1][2] Don rubuta littafin, ya yi amfani da rubuce-rubucen da aka rubuta da kuma tarihin baka.[3] An daidaita littafin a cikin fim na 1986 (wanda ake kira Sarraounia) na darekta Med Hondo.

Mutuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Mamani ya mutu a wani hatsarin mota a shekarar 1993 tsakanin Zinder da Yamai.[1][4]

Littafi Mai Tsarki[gyara sashe | gyara masomin]

  • 1972: Poémérides
  • 1972: Ebonique
  • 1972: L'Anthologie de Poésie de Combat
  • 1980: Sarrauna

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 https://books.google.com.ng/books?id=hFuWQmsM0HsC&redir_esc=y
  2. https://archive.org/details/ridingdemononthe00chil
  3. https://books.google.com.ng/books?id=IouwFbVrjPUC&redir_esc=y
  4. https://archive.org/details/disturbancelovin00chil