Abu Zamira
Abu Zamira | |
---|---|
Rayuwa | |
Sana'a | |
Sana'a | leader (en) |
Abu Zamira Mohammed shugaban ƙungiyar Boko Haram ne. Ya karɓi mulki ne bayan mutuwar Abubakar Shekau, kuma ya fara tattaunawa da gwamnatin Najeriya.[1] Ba a san matsayinsa na yanzu ba.
Mutuwar Shekau
[gyara sashe | gyara masomin]Imam Liman Ibrahim ya sanar a cikin watan Agustan shekarar 2013 cewa ƙungiyar Boko Haram ta kori Abubakar Shekau saboda munanan hanyoyinsa. Ibrahim ya kuma sanar da naɗin Abu Zamira a matsayin da Shekau ya riƙe, da kuma kawo ƙarshen dabarun tashin hankali.[2]
Tattaunawar zaman lafiya
[gyara sashe | gyara masomin]A watan Agustan 2013, Abu Zamira ya naɗa kansa da wasu mutane huɗu a matsayin wakilan Ƙungiyar Boko Haram a tattaunawar sulhu da gwamnatin Najeriya. Baya ga shi kansa tawagar ta haɗa da Abu Liman Ibrahim, Abu Adam Maisandari, Kassim Imam Biu da Malam Modu Damaturu. Waɗannan naɗe-naɗen sun kasance tare da ayyana tsagaita buɗe wuta na kwanaki 60, da kuma sanarwar cewa duk wani hari da aka kai da sunan Shekau bai inganta ba.[3]
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Musulunci
- Jihadi
- Rikicin Islama a Najeriya
- Sharia a Najeriya
- Bauta a Musulunci na ƙarni na 21
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ https://newsrescue.com/abubakar-shekau-is-dead-weve-killed-him-negotiating-new-boss-abu-zamira-claims/,%20https:/newsrescue.com/abubakar-shekau-is-dead-weve-killed-him-negotiating-new-boss-abu-zamira-claims/[permanent dead link]
- ↑ https://www.vanguardngr.com/2013/08/shekau-shot-deposed-boko-haram-spiritual-leader/
- ↑ https://africajournalismtheworld.com/tag/boko-haram-shura-council/