Abu al-Aas ɗan al-Rabiah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Simpleicons Interface user-outline.svg Abu al-Aas ɗan al-Rabiah
أبو العاص لقيط بن الربيع بن عبد العزي بن عبد شمس العبشمي القرشي.png
Rayuwa
Haihuwa Makkah
ƙasa Larabawa
Mutuwa Madinah, 634 (Gregorian)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Zainab yar Muhammad
Yara
Sana'a
Sana'a Ɗan kasuwa
Imani
Addini Musulunci

Abu al-As ɗan al-Rabiah (Arabic: أبو العاص بن الربيع‎, ’Abū al-‘Āṣ ibn al-Rabī‘, Ya rasu a Fabarairun, 634 AD) ya kasance sirikin Annabi ne, Asalin sunan shi shine Hushaym ko Yasser.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]