Abubakar M. Gana
Abubakar M. Gana | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Nasarawa, 25 Disamba 1987 (36 shekaru) |
ƙasa | Najeriya |
Karatu | |
Makaranta |
Jami'ar Bayero Jami'ar Ahmadu Bello Jami'ar Jihar Nasarawa |
Harsuna |
Turanci Pidgin na Najeriya |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan kasuwa |
Abubakar M. Gana shi ne daraktan hukumar shirya jarabawa ta kasa (NECO) a Najeriya. NECO wata hukuma ce ta gwamnati da ke da alhakin gudanarwa da kula da jarabawar ƙasa da ƙasa a Najeriya daban-daban da suka haɗa da jarrabawar kammala sakandare (SSSCE) da jarrabawar gama gari ta ƙasa (NCEE).[1][2]
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]An naɗa Gana a matsayin daraktan NECO a shekarar 2019. Kafin wannan, ya taɓa zama mataimakin daraktan NECO, da kuma daraktan ayyuka da tsare-tsare.[3]
A lokacin da yake riƙe da muƙamin daraktan NECO, Gana ya inganta gami da gyare-gyare da dama a harkar jarabawar. Waɗannan sun haɗa da ɓullo da tsarin ɗaukar hoton yatsa na biometric don hana magudi,[4] faɗaɗa ayyukan NECO ta yanar gizo, da ɓullo da sabon tsarin tantance ma'aikata. Ya kuma yi kokarin inganta jarabawar NECO da kuma ƙara nuna gaskiya da riƙon amana a ƙungiyar.
Ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Ya yi digirinsa na farko a fannin Science in Psychology a Jami’ar Jihar Nasarawa, haka nan kuma ya yi Digiri na biyu a fannin Shari’a a Jami’ar Ahmadu Bello a shekarar 2013, sannan kuma yana da Diploma na Post Graduate Diploma, M.Ed. da kuma PhD a fannin Guidance and Counseling daga Jami'ar Bayero Kano.[5][6][7]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Abubakar Gana | Ahmadu Bello University, Nigeria - Academia.edu". abu.academia.edu. Retrieved 2022-12-29.
- ↑ Okoli, Al Chukwuma; Abubakar, Mamuda (2021-11-01). "'Crimelordism': Understanding a New Phenomenon in Armed Banditry in Nigeria". Journal of Asian and African Studies (in Turanci). 56 (7): 1724–1737. doi:10.1177/0021909621990856. ISSN 0021-9096. S2CID 234364143 Check
|s2cid=
value (help). - ↑ Adejo, Daniel (27 August 2019). "NECO releases May/June 2019 SSCE result". Radio Nigeria. Archived from the original on 14 September 2019.
- ↑ Hersey, | Frank (2019-06-07). "Digital ID in Africa this week: biometric pay delays and World Bank support | Biometric Update". www.biometricupdate.com (in Turanci). Retrieved 2022-12-29.
- ↑ "Meeting NECO'S Mandate Under The First Leadership Of Pioneer Staff, Abubakar M. Gana; Prospects, Challenges And Successes – Education Monitor News". Education monitor. 2019-12-21. Archived from the original on 2021-06-25. Retrieved 2022-12-29.
- ↑ "My NECO Exams". Archived from the original on 2023-01-27. Retrieved 2023-09-28.
- ↑ "NECO Acting Registrar Mr Abubakar Gana Archives – FRCN". Radio Nigeria. 2019-08-27. Archived from the original on 2021-06-19. Retrieved 2022-12-29.