Adamu Muhammad Bulkachuwa
Appearance
Adamu Muhammad Bulkachuwa | |||
---|---|---|---|
11 ga Yuni, 2019 - 11 ga Yuni, 2023 District: Bauchi ta arewa | |||
Rayuwa | |||
Cikakken suna | Adamu Muhammad Bulkachuwa | ||
Haihuwa | Jihar Bauchi, 16 ga Afirilu, 1940 (84 shekaru) | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Karatu | |||
Harsuna |
Turanci Pidgin na Najeriya | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Addini | Musulunci | ||
Jam'iyar siyasa | All Progressives Congress |
Adamu Muhammad Bulkachuwa (An haife shi a ranar 16 ga watan Afrilun, shekara ta 1940) ɗan siyasan Nijeriya ne kuma sanata a yanzu mai wakiltar gundumar sanata ta Bauchi ta arewa, an zaɓe shi ne a matsayin sanata a lokacin babban zaɓen Nijeriya na shekara ta 2019 a ƙarƙashin jam’iyyar All Progressive Congress (APC).ya kasance Tsohon dalibin jami’ar Ahmadu Bello ne. [1]
Rayuwar mutum
[gyara sashe | gyara masomin]Bulkachuwa matar mai shari’a Zainab Adamu Bulkachuwa, Shugaban Kotun Daukaka Kara ta Najeriya, a Abuja. [2]