Ali Saibou
Appearance
Ali Saibou | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Wallam, 17 ga Yuni, 1940 | ||
ƙasa | Nijar | ||
Ƙabila | Mutanan zabarmawa | ||
Mutuwa | Niamey, 31 Oktoba 2011 | ||
Yanayin mutuwa | (brain tumor (en) ) | ||
Karatu | |||
Harsuna | Faransanci | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa da soja | ||
Digiri | hafsa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | National Movement for the Development of Society (en) |
Ali Saibou ɗan siyasan Nijar ne. An haife shi a shekarar 1940, a Dingajibanda, Yammacin Afirkan Faransa; ya mutu a shekara ta 2011, a Niamey, Nijar. Ali Saibou shugaban ƙasar Nijar ne daga watan Nuwamba 1987, zuwa watan Afrilun shekarar 1987, (bayan Seyni Kountché-kafin Mahamane Ousmane).
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.