Boukary Adji

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Boukary Adji
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Nijar
Suna Boukary (en) Fassara
Shekarun haihuwa 1939
Wurin haihuwa Tanout
Lokacin mutuwa 4 ga Yuli, 2018
Wurin mutuwa Niamey
Wajen rufewa Muslim cemetery of Yantala (en) Fassara
Harsuna Faransanci
Sana'a ɗan siyasa da bank manager (en) Fassara
Muƙamin da ya riƙe firaministan Jamhuriyar Nijar da Minister of Finance of Niger (en) Fassara
Doctoral advisor (en) Fassara Sylviane Guillaumont Jeanneney (en) Fassara

Boukary Adji (1939[1] - 4 Yuli 2018) ɗan siyasar Nijar ne. Ya zama Fira Ministan Nijar daga 30 ga Janairu 1996 zuwa 21 ga Disamba 1996.[2]

Tarhi[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Adji a Tanout a Sashen Zinder. Ya yi karatu a ƙasar Poland kan tallafin karatu da ya samu a shekarar 1963, sannan a jami'ar Abidjan da kuma cibiyar nazarin harkokin kuɗi da banki da ke birnin Paris.

Nasarori[gyara sashe | gyara masomin]

An naɗa shi Darakta a ma’aikatar tsare-tsare a farkon shekarun 1970 kuma ya zama Daraktan Babban Bankin Yammacin Afirka (BCEAO) na Nijar.[1] A cikin gwamnati mai suna a ranar 14 ga Nuwamba 1983, an naɗa shi Ministan Kuɗi,[3][4] wanda a cikinsa ya ci gaba har zuwa bayan mutuwar 1987 Seyni Kountché.[1][4] Daga baya ya zama Mataimakin Gwamna na BCEAO.

An naɗa shi Firaminista bayan Ibrahim Baré Mainassara ya kwace mulki a watan Janairun 1996 da sojoji suka yi juyin mulki.

Mutuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya rasu a Yamai a ranar 4 ga Yuli, 2018.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 https://www.afrique-express.com/
  2. https://www.britannica.com/eb/article-9113865/NIGER
  3. http://www.finances.gouv.ne/index.php/le-ministere/historique/photos-des-ministres
  4. 4.0 4.1 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2007-09-27. Retrieved 2023-03-01.