Jump to content

Cecil Jones Attuquayefio

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cecil Jones Attuquayefio
Rayuwa
Haihuwa Accra, 18 Oktoba 1944
ƙasa Ghana
Mutuwa Accra, 12 Mayu 2015
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Sankara)
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  Hukumar kwallon kafa ta kasa a Ghana1965-1974
Accra Great Olympics F.C. (en) Fassara1966-1974
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya

Cecil Jones Attuquayefio (18 Oktoba 1944 – 12 Mayu 2015) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma kociyan Ghana. [1]

Ayyukan ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Attuquayefio ya buga wa tawagar Ghana wasa sau da yawa kuma ya taimaka wa ƙungiyar ta lashe gasar cin kofin ƙasashen Afirka a 1965. [2]

Aikin koyarwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Attuquayefio ya jagoranci tawagar ƙasar Benin zuwa gasar cin kofin ƙasashen Afirka na 2004, [3] Hearts of Oak zuwa gasar zakarun Afirka na shekarar 2000 da 2004 CAF Confederation Cup. Ya kuma jagoranci tawagar ƙasar Ghana. A cikin 2008 – 09 Attuquayefio ya horar da Liberty Professionals FC kuma ya zama kocin take na ƙarni. [4]

Attuquayefio ya samu kyautar gwarzon kocin Afirka a shekara ta 2000 bayan ƙungiyarsa Accra Hearts of Oak ta Ghana ta lashe gasar zakarun nahiyar Afrika da rashin nasara ɗaya kacal a duk gasar (da DC Motema Pembe).

A cikin 2015, Jones Attuquayefio ya mutu a farkon sa'o'i na 12 ga watan Mayun 2015 a asibitin koyarwa na Korle Bu da ke Accra, babban birnin Ghana, daga ciwon daji na makogwaro.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]