Chris Benoit

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Chris Benoit
Rayuwa
Haihuwa Montréal, 21 Mayu 1967
ƙasa Kanada
Mutuwa Fayetteville (en) Fassara, 24 ga Yuni, 2007
Yanayin mutuwa Kisan kai (rataya)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Nancy Benoit (en) Fassara  (2000 -  2007)
Karatu
Harsuna Turanci
Faransanci
Sana'a
Sana'a professional wrestler (en) Fassara da Canadian football player (en) Fassara
Nauyi 105 kg
Tsayi 180 cm
Kyaututtuka
Sunan mahaifi The Pegasus Kid, Pegasus Kid da Wild Pegasus
IMDb nm0072240

Christopher Michael Benoit an haife shi a watan Mayu 21, 1967 - Yuni 24, 2007), ƙwararren ɗan kokawa ne kuma ɗan ƙasar Kanada ne. Ya yi aiki don tallata kokawa daban-daban a lokacin aikinsa na shekaru 22 ciki har da musamman Ƙungiyar Kokawa ta Duniya/Wrestling Entertainment (WWF/WWE), Wrestling Championship (WCW) da Extreme Championship Wrestling (ECW) a Amurka, New Japan . Pro-Wrestling (NJPW) a Japan da Stampede Wrestling a Kanada.

Cike da laƙabi The (Kanada) Crippler tare da Rabid Wolverine a tsawon aikinsa, Benoit ya gudanar da gasar zakarun Turai 30 tsakanin WWF/WWE, WCW, NJPW, ECW da Stampede. Ya kasance zakara na duniya sau biyu, bayan ya yi mulki a matsayin zakara na WCW na duniya sau ɗaya, da kuma zakaran na'ura mai nauyi na duniya sau ɗaya a WWE; an ba shi izinin lashe gasar cin kofin duniya ta uku a wani taron WWE a daren mutuwarsa . Benoit shi ne zakaran WWE Triple Crown na goma sha biyu kuma na bakwai na WCW Triple Crown Champion, kuma na biyu cikin maza hudu a tarihi don cimma nasarar WWE da WCW sau uku. Shi ne kuma mai nasara na Royal Rumble na shekarar 2004, tare da Shawn Michaels kuma ya gabace Edge a matsayin ɗaya daga cikin maza uku don cin nasarar Royal Rumble a matsayin mai shiga lamba ɗaya. Benoit ya ba da taken biyan kuɗi da yawa don WWE, gami da nasara a gasar cin kofin nauyi ta duniya babban wasan WrestleMania XX a cikin watan Maris ɗin 2004.

A cikin kwanaki uku na kisan kai da kashe kansa, Benoit ya kashe matarsa a gidansu a ranar 22 ga watan Yuni, shekarar 2007, ya kashe ɗansa mai shekaru 7 a ranar 23 ga watan Yuni, kuma ya kashe kansa a ranar 24 ga Yuni. [1][2] Binciken da Cibiyar Legacy ta Wasanni (yanzu Concussion Legacy Foundation ) ta gudanar ya nuna cewa rashin tausayi da rashin tausayi na rashin lafiya (CTE), yanayin lalacewar kwakwalwa, daga rikice-rikice masu yawa da Benoit ya ci gaba da kasancewa a lokacin aikin kokawa na ƙwararru duka biyun suna iya ba da gudummawa ga abubuwan da suka faru. laifukan. [3] Sakamakon kisan da ya yi, gadon Benoit a cikin ƙwararrun masana'antar kokawa ya kasance mai cike da cece-kuce da muhawara sosai. Benoit ya shahara a wurin mutane da yawa saboda gwanintar wasan kokawa . Fitaccen ɗan jaridar wasanni Dave Meltzer ya ɗauki Benoit "ɗaya daga cikin manyan 10, watakila ma [a cikin] manyan biyar, mafi girma a kowane lokaci" a tarihin gwagwarmayar gwagwarmaya.

An shigar da Benoit a cikin Stampede Wrestling Hall of Fame a shekarar 1995 da Wrestling Observer Hall of Fame a 2003. An shigar da WON sa zuwa sake jefa kuri'ar raba gardama ga masu karatun WON a 2008 don tantance ko ya kamata ya ci gaba da zama memba na WON Hall of Fame. Daga ƙarshe, adadin ƙuri'un da ake buƙata don cire Benoit bai cika ba kuma har yanzu yana ci gaba da zama a cikin Zauren Fame.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Benoit a Montreal, Quebec, ɗan Michael da Margaret Benoit. Ya girma a Edmonton, Alberta, daga inda aka yi masa cajin kuɗi a cikin mafi yawan aikinsa. Yana da ’yar’uwa da ke zaune kusa da Edmonton. [4]

A lokacin ƙuruciyarsa da farkon samartaka a Edmonton, Benoit ya bautar da Tom "Dynamite Kid" Billington da Bret Hart ; yana da shekaru goma sha biyu, ya halarci wani taron kokawa na gida wanda 'yan wasan biyu suka "tsaye sama da kowa". Benoit ya horar da ya zama ƙwararren ɗan kokawa a cikin dangin Hart " Kurkuku ", yana samun ilimi daga uban iyali Stu Hart . A cikin zobe, Benoit ya kwaikwayi Billington da Bret Hart, yana haɓaka salon haɗari mai haɗari da kamannin jiki wanda ya fi tunawa da tsohon (shekaru daga baya, ya ɗauki alamar kasuwancin Hart " Sharpshooter " riƙe azaman ƙarewa. motsi).

Benoit tare da fan a lokacinsa a WCW
Benoit a shekarar 1999
An kori Benoit daga Sarkin Ring na 2000 saboda amfani da kujera a kan Rikishi .
Benoit a cikin Kyautar Sojojin a 2003
Benoit tare da aboki na kusa Eddie Guerrero, suna bikin gasar zakarun duniya a WrestleMania XX
Benoit a cikin Satumba 2005 yana riƙe da WWE US Championship

A ranar 11 ga Yuni na Raw, an tsara Benoit daga SmackDown! zuwa ECW a matsayin wani ɓangare na daftarin WWE na 2007 bayan rashin nasara a hannun ECW Champion Bobby Lashley . A ranar 19 ga watan Yuni na ECW, Benoit ya yi kokawa a wasansa na karshe, inda ya doke Iliya Burke a wasa don tantance wanda zai fafata a gasar cin kofin duniya ta ECW da ta bar baya a ranar 24 ga watan Yuni. Tun lokacin da aka tsara Lashley zuwa Raw, ya bar taken.

An zargi bututan ruwa a matsayin daya daga cikin musabbabin mutuwar Benoit.

Gasa da nasarori[gyara sashe | gyara masomin]

 

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Wrestler Chris Benoit Double murder–suicide: Was It 'Roid Rage'? – Health News | Current Health News | Medical News". FOXNews.com. June 27, 2007. Archived from the original on June 5, 2010. Retrieved July 9, 2010.
  2. "Benoit's Dad, Doctors: Multiple Concussions Could Be Connected to murder–suicide – ABC News". Abcnews.go.com. September 5, 2007. Retrieved July 9, 2010.
  3. Chris Benoit murder-suicide full documentary, no commercials (in Turanci), retrieved 2021-05-01
  4. Mentioned by his father in an interview with Larry King on CNN.

Tushe[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Chris Benoit on IMDb Edit this at Wikidata
  • World Championship Wrestling profile at the Wayback Machine (archived May 8, 1999)
  • World Wrestling Entertainment profile at the Wayback Machine (archived June 17, 2005)
  • Chris Benoit's profile at Cagematch.net, Wrestlingdata.com, Internet Wrestling Database