Clotilde Essiane
Clotilde Essiane | |
---|---|
Rayuwa | |
Haihuwa | Yaounde, 6 ga Augusta, 1985 (39 shekaru) |
ƙasa | Kameru |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa, boxer (en) da mixed martial arts fighter (en) |
Mahalarcin
| |
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Clotilde Essiane aka Junior [1] (an haife ta a ranar 6 ga watan Agusta 1985) [2] 'yar wasan dambe ce 'yar Kamaru, mixed martial artist kuma 'yar wasan ƙwallon ƙafa mai ritaya, [3] wacce a halin yanzu ke zaune a Johannesburg, Afirka ta Kudu. [4]
Aikin ƙwallon ƙafa
[gyara sashe | gyara masomin]Ayyukan kulob
[gyara sashe | gyara masomin]Essiane ta zira kwallaye 17 a kulob ɗin TKC na Kamaru a shekarar 2004. [3] A watan Oktoban 2006, an yi mata rajista a matsayin 'yar wasa a kulob ɗin Las Vegas na Equatorial Guinean. [1]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Essiane za ta buga wa tawagar ƙasar Kamaru wasa a Gasar Cin Kofin Mata ta Afirka ta shekarar 2004, amma ta rasa shi saboda rauni a cinyarta ta hagu. [3] Shekaru biyu bayan haka, Equatorial Guinea ta ba ta damar buga wa tawagar ta ƙasa wasa.
Kwallayen ƙasa da ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Maki da sakamako ne suka jera kwallayen da Equatorial Guinea ta ci a farko
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1 | 28 Oktoba 2006 | Oleh, Delta, Nigeria | Nijeriya</img> Nijeriya | 2-2 | 2–4 | Gasar Cin Kofin Mata ta Afirka ta 2006 |
2 | 3 Nuwamba 2006 | Oghara Township Stadium, Oghara, Nigeria | Samfuri:Country data ALG</img>Samfuri:Country data ALG | 3–3 | ||
3 | 3-3 | |||||
4 | 11 Maris 2007 [5] | Filin wasa na Caledonian, Pretoria, Afirka ta Kudu | Afirka ta Kudu</img> Afirka ta Kudu | 1-1 [6] | 2–4 | Gasar Cin Kofin Mata ta CAF ta 2008 |
5 | 2-2 [6] |
Aikin Mixed martial arts
[gyara sashe | gyara masomin]A shekarar 2016, Essiane ta doke Bunmi Ojewole daga Najeriya da Rushda Mallick da Ansie Van Der Marwe, dukkansu daga Afirka ta Kudu.
Aikin dambe
[gyara sashe | gyara masomin]Essiane ta wakilci Kamaru a gasar Commonwealth ta 2018 kuma ita ce mai rike da tuta a faretin ƙasashe yayin bikin buɗe gasar. Ta yi rashin nasara a hannun Tammara Thibeault daga Kanada a gasar matsakaicin nauyi ta mata ta kwata-kwata. [2]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 "5e CAN féminine: la sélection equato-guinéenne" (in French). RFI. 30 October 2006. Retrieved 3 May 2018.CS1 maint: unrecognized language (link) Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "RFI" defined multiple times with different content - ↑ 2.0 2.1 "Boxing | Athlete Profile: Clotilde ESSIANE". Gold Coast 2018 Commowealth Games. Archived from the original on 3 May 2018. Retrieved 3 May 2018. Cite error: Invalid
<ref>
tag; name "CG2018" defined multiple times with different content - ↑ 3.0 3.1 3.2 Moadougou, Priscille G. (5 November 2004). "Cameroun: Clotilde Essiane : Mains de velours, poings de fer" [Cameroon: Clotilde Essiane: velvet hands, iron fists]. CAMLIONS.COM (in French). Retrieved 3 May 2018.
The best female boxer in the 75 kg is also a footballer.
CS1 maint: unrecognized language (link) Cite error: Invalid<ref>
tag; name "CAM" defined multiple times with different content - ↑ "Clotilde "Junior" Essiane". LFS. Archived from the original on 6 July 2019. Retrieved 3 May 2018.
- ↑ "Live Scores - Equatorial Guinea - Women's - Matches (2007)". FIFA.com. Archived from the original on April 30, 2018.
- ↑ 6.0 6.1 Ndibi, Kushatha (12 March 2007). "DRC referee blows up a storm". Retrieved 3 May 2018.