Dawa Hotessa
Appearance
Dawa Hotessa | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Addis Ababa, 9 ga Maris, 1996 (28 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Habasha | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.9 m |
Dawa Hotessa (an haife shi a ranar 9 ga watan maris shekarar 1996)ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Habasha wanda ke buga gaba a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Adama City da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Habasha .
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]A watan Agustan shekarar 2014, kocin Mariano Barreto ya gayyaci Hotessa don zama wani ɓangare na tawagar Habasha don neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2015 .
A watan Agusta shekarar 2018, Hotessa ya kasance cikin tawagar Habasha na wucin gadi da koci Abraham Mebratu ya gayyace don neman cancantar shiga gasar cin kofin Afrika na shekarar 2019 .
Manufar kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Habasha ta ci.
A'a. | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 7 Disamba 2017 | Bukhungu Stadium, Kakamega, Kenya | </img> Burundi | 1-1 | 1-4 | 2017 CECAFA |
2. | 13 Janairu 2022 | Olembe Stadium, Yaoundé, Kamaru | </img> Kamaru | 1-0 | 1-4 | 2021 Gasar Cin Kofin Afirka |
3. | 30 ga Mayu 2022 | Adama Stadium, Adama, Ethiopia | </img> Lesotho | 1-0 | 1-1 | Sada zumunci |
4. | 9 ga Yuni 2022 | Bingu National Stadium, Lilongwe, Malawi | </img> Masar | 1-0 | 2–0 | 2023 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |