Jump to content

Dieudonné Londo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dieudonné Londo
Rayuwa
Haihuwa Libreville, 6 ga Yuni, 1976 (48 shekaru)
ƙasa Gabon
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
FC 105 Libreville (en) Fassara1995-1997
  Gabon men's national football team (en) Fassara1995-20073411
Raja Club Athletic (en) Fassara1997-1999
R.A.E.C. Mons (en) Fassara2000-200512312
A.P.O. Akratitos Ano Liosia (en) Fassara2005-200691
Digenis Akritas Morphou FC (en) Fassara2006-2007210
SC Feignies (en) Fassara2007-2008
UR La Louvière Centre (en) Fassara2008-20104312
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
kalar rigar yan gabon

Dieudonné Londo (an haife shi ranar 6 ga watan Yuni 1976) tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Gabon wanda ya taka leda a ƙungiyoyin Gabon, Maroko, Belgium, Girka da Cyprus.

An haife shi a Libreville, Londo ya fara buga ƙwallon ƙafa a ƙungiyar FC 105 Libreville. Ya yi wasa a Morocco inda ya buga wa Raja Casablanca wasa kafin ya koma Turai. Ya shiga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Belgian Pro League RAEC Mons tsawon kaka biyar, sannan ya koma ƙungiyar Super League Greece Akratitos FC a cikin watan Yuli 2005.[1]

Daga baya Londo zai taka leda a kulob din Cyprus Digenis Morphou kafin ya kammala aikinsa a Belgium a ƙungiyar URS du Center.

Ayyukan kasa da kasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasanni 34 na kasa da kasa kuma ya zura kwallaye 11 a Gabon. [2]

  1. Με όλους τους παίκτες ο Ακράτητος [With all the players of Akratitos] (in Greek). Hellenic Radio. 19 July 2005.
  2. Dieudonné Londo at National-Football-Teams.com

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]