Dominique Badji
Dominique Badji | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Dakar, 16 Oktoba 1992 (32 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Senegal Tarayyar Amurka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Makaranta |
Boston University (en) Episcopal High School (en) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 79 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 183 cm |
Dominique Badji (an haife shi 16 ga watan Oktoban 1992) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma ɗan ƙasar Senegal wanda ke taka leda a matsayin ɗan gaba ga ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Major League Soccer FC Cincinnati.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Rayuwar farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a Dakar, Senegal, Badji ya koma Tanzaniya da Zimbabwe kafin ya koma Amurka don taimakawa wajen ci gaba da karatunsa. Badji ya shafe shekaru biyu a makarantar sakandare ta Episcopal, babbar makarantar kwana a Alexandria, Virginia a kan cikakken guraben karatu kafin daga bisani ya halarci Jami'ar Boston inda ya buga ƙwallon ƙafa a Jami'ar Boston Terriers.[1] Yayin da yake tare da Terriers, Badji ya sami kyaututtuka da yawa, wanda na ƙarshe ya haɗa da 2014 All Region First Team Awards da kyautar 2014 Patriot League Offensive Player of the Year.[1] Badji ya kasance ɗaya daga cikin ƙwararrun ƴan wasan ƙwallon ƙafa da ke kan hanyar shiga MLS Combine a cikin shekarar 2015 a Fort. Lauderdale, Florida, da lambobin gwajinsa a ranar farko sun goyi bayansa.[2] Tare da lokacin daƙiƙa 3.98 a tseren mita 30, daƙiƙa 4.10 a tseren 5–10–5 da tsayin inci 36 a tsaye, Badji shine ɗan wasa ɗaya tilo da ya zura ƙwallo a saman 10 na kowane rukuni.[2]
Colorado Rapids
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 15 ga watan Janairun 2015, Colorado Rapids ya zaɓi Badji a matsayin zaɓi na 67th gaba ɗaya yayin 2015 MLS SuperDraft.[1] Bayan burge ma'aikatan horarwa a lokacin pre-season, Badji an sanya hannu kan kwangilar ƙwararru a ranar 4 ga watan Maris.[1] Badji ya ci ƙwallonsa ta farko ta ƙwararru a ranar 10 ga watan Afrilu a kan FC Dallas, wanda ya kawo ƙarshen fari na minti 600 ba tare da ci ba a kulob ɗin, tun daga shekarar 2014.[3] Ayyukan Badji ya ba shi matsayi a cikin Tawagar MLS na mako tare da abokin wasan Dillon Powers.[4]
FC Dallas
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 23 ga watan Yulin 2018, An sanar da Badji da za a sayar da shi zuwa FC Dallas don ɗan wasan tsakiya da USMNT Player Kellyn Acosta. Badji ya fara buga wa kulob ɗin wasa a cikin watan Agustan 2018 da Seattle Sounders kuma ya ci. Dallas ta ci gaba da rashin nasara a wasan da ci 2-1. An kunna Badji kuma ya fara wasanni a kulob ɗin akai-akai. Ya samu jimillar wasanni goma a kulob ɗin a kakar wasa ta 2018.
Nashville SC
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 2 ga watan Disambar 2019, Nashville SC ta sami Badji daga FC Dallas a musayar $175,000 a cikin Kuɗi da Aka Yi niyya da $150,000 a cikin Kuɗin Kasafi Gaba ɗaya.[5]
Komawa zuwa Colorado Rapids
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 29 ga watan Yulin 2021, Badji ya koma Colorado Rapids, ya yi ciniki a musayar har zuwa $100,000 a cikin Kuɗi na Gaba ɗaya.[6]
FC Cincinnati
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 4 ga watan Janairun 2022, Badji ya rattaɓa hannu kan yarjejeniyar shekara guda tare da FC Cincinnati a matsayin wakili na kyauta.[7]
Ƙididdigar sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]- As of 31 October 2021[8]
Club | Season | League | Open Cup | League Cup | CONCACAF | Total | ||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Division | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | Apps | Goals | ||
Colorado Rapids | 2015 | Major League Soccer | 15 | 2 | 2 | 2 | — | — | 17 | 4 | ||
2016 | 27 | 6 | 2 | 1 | 4 | 0 | — | 33 | 7 | |||
2017 | 33 | 9 | 2 | 1 | — | — | 35 | 10 | ||||
2018 | 16 | 7 | — | — | 0 | 0 | 2 | 0 | 18 | 7 | ||
Total | 91 | 24 | 6 | 4 | 4 | 0 | 2 | 0 | 103 | 28 | ||
Charlotte Independence (loan) | 2015 | United Soccer League | 6 | 2 | — | — | — | 6 | 2 | |||
FC Dallas | 2018 | Major League Soccer | 10 | 2 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 10 | 2 |
2019 | 28 | 6 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 28 | 6 | ||
Total | 38 | 8 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 38 | 8 | ||
Nashville SC | 2020 | Major League Soccer | 12 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 12 | 1 |
2021 | 5 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 5 | 0 | ||
Total | 17 | 1 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 17 | 1 | ||
Colorado Rapids | 2021 | Major League Soccer | 12 | 5 | — | 0 | 0 | — | 12 | 5 | ||
Career Total | 164 | 40 | 6 | 4 | 4 | 0 | 2 | 0 | 176 | 44 |
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 1.2 1.3 https://web.archive.org/web/20150406193058/http://www.coloradorapids.com/news/2015/03/rapids-sign-superdraft-pick-dominique-badji-after-successful-preseason
- ↑ 2.0 2.1 https://www.mlssoccer.com/news/2015-adidas-mls-player-combine-top-10-players-power-agility-and-speed-rankings
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2015-10-16. Retrieved 2023-03-20.
- ↑ https://www.mlssoccer.com/news/team-week-wk-6-colorado-rapids-spring-life-young-guns-dispatch-fc-dallas
- ↑ https://www.mlssoccer.com/news/fc-dallas-trade-dominique-badji-nashville-sc-325000-allocation-money
- ↑ https://www.nashvillesc.com/news/nashville-soccer-club-trades-dominique-badji-to-the-colorado-rapids
- ↑ https://www.fccincinnati.com/news/fc-cincinnati-sign-forward-dominique-badji
- ↑ https://int.soccerway.com/players/dominique-badji/399039/
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Dominique Badji at Major League Soccer
- Dominique Badji at Soccerway