Jump to content

Dusé Mohamed Ali

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Dusé Mohamed Ali
Rayuwa
Haihuwa Alexandria, 21 Nuwamba, 1866
ƙasa Misra
Ƙabila Afirkawan Amurka
Mutuwa 25 ga Yuni, 1945
Makwanci jahar Legas
Karatu
Makaranta King's College London (en) Fassara
Harsuna Larabci
Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan jarida da marubuci
Dusé Mohamed Ali
Dusé Mohamed Ali

Dusé Mohamed Ali (Bey Effendi) (21 Nuwamba 1866 - 25 Yuni 1945) ɗan wasan Sudan-Masar ne kuma ɗan gwagwarmayar siyasa, wanda ya shahara da kishin ƙasa na Afirka. Ya kuma kasance marubucin wasan kwaikwayo, masanin tarihi, ɗan jarida, edita, kuma mawallafi. A cikin 1912 ya kafa African Times and Orient Review, daga baya ya farfado a matsayin African and Orient Review, wanda aka buga gabaɗaya har zuwa 1920. Ya rayu kuma ya yi aiki galibi a Ingila, tare da Amurka da Najeriya bi da bi. A can baya, ya kafa kamfanin Comet Press Ltd, da kuma jaridar The Comet a Legas.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.