Fateema Mohammed
Fateema Mohammed | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Jihar Borno, | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Karatu | |||
Makaranta | Jami'ar Ahmadu Bello | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa | ||
Imani | |||
Jam'iyar siyasa | Peoples Democratic Party |
Fateema Mohammed An haifi Jidda ga iyalan Malam da Mrs Audu. Mohammed a jihar Borno. Ita ƴar siyasar Najeriya ce kuma ƴar Mazaɓar Ifako-Ijaiye dake jihar Legas, Najeriya. Convener/kafa Fateema Mohammed Foundation.
Ilimi da rayuwar sirri
[gyara sashe | gyara masomin]Ta yi makarantar Command Children School, Bonny Camp Lagos, Command Secondary School, Ipaja kafin ta wuce Jami’ar Ahmadu Bello, Zariya.[1] Ta yi karatun Microbiology a Jami'ar Ahmadu Bello, Zariya.
Sana'ar siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Ɗan Mazaɓar Ifako-Ijaye a jihar Legas.[2] Fatima Mohammed ta fara yaƙin neman zaɓenta a shekarar 1999 tare da Alliance for Democracy (AD) inda ta yi aiki sosai a ayyuka daban-daban ciki har da PRS a ƙungiyar Kamfen ɗin Bola Ahmed Tinubu (BATCO). Ita ce shugabar kibiyar yaƙin neman zaɓen gwamna Jimi Agbaje a shekarar 2007.[1]
Ta kasance memba a Jimi Agbaje Campaign Team, Lagos State (PDP Gubernatorial Candidate 2007). Ita ce mai gudanarwa ta Ƙungiyar Yaƙin Neman Aeroland (Majalisar Dattijai a 2015). Darakta Janar, Atikunation - Ƙungiyar goyon bayan Atiku don zaɓen shugaban ƙasa na 2019, 2017 har zuwa yau.[2][3][4] Mohammed ya fito fili ya bayyana goyon bayansa ga Atiku Abubakar a matsayin wanda ya lashe zaɓen 2019 mai zuwa a Najeriya.[5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 https://www.hugedomains.com/domain_profile.cfm?d=lagosvoice.com
- ↑ 2.0 2.1 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2018-09-29. Retrieved 2023-03-15.
- ↑ https://www.theoctopusnews.com/a-lot-of-things-have-been-fabricated-about-me-fateema-mohammed/
- ↑ "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-12-21. Retrieved 2023-03-15.
- ↑ https://sunnewsonline.com/why-im-passionate-about-atiku-fateema-mohammed/