Bola Tinubu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Bola Tinubu
Asiwaju Bola Ahmed Tinubu (5980497975).jpg
gwamnan jihar Lagos

29 Mayu 1999 - 29 Mayu 2007
Mohammed Buba Marwa - Babatunde Fashola
member of the Senate of Nigeria Translate

Rayuwa
Haihuwa Lagos, 29 ga Maris, 1952 (67 shekaru)
ƙasa Nijeriya
ƙungiyar ƙabila Yoruba people Translate
Karatu
Makaranta Chicago State University Translate
Sana'a
Sana'a accountant Translate da ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa Alliance for Democracy Translate
Bola Tinubu a shekara ta 2011.

Bola Tinubu ɗan siyasan Nijeriya ne. An haife shi a shekara ta 1952 a Lagos (Lagos).

Gwamnan jihar Lagos ne daga shekara ta 1999 zuwa shekara ta 2007 (bayan Buba Marwa - kafin Babatunde Fashola).