Gedo (ɗan wasan ƙwallon ƙafa)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gedo (ɗan wasan ƙwallon ƙafa)
ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Misra
Country for sport (en) Fassara Misra
Sunan asali محمد ناجي
Suna Mohamed da Mohammed
Sunan dangi Nagi
Shekarun haihuwa 3 Oktoba 1984, 30 Oktoba 1984 da 30 Oktoba 1983
Wurin haihuwa Alexandria
Yaren haihuwa Egyptian Arabic (en) Fassara
Harsuna Larabci da Egyptian Arabic (en) Fassara
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya Mai buga tsakiya da Ataka
Work period (start) (en) Fassara 2002
Wasa ƙwallon ƙafa
Participant in (en) Fassara 2010 Africa Cup of Nations (en) Fassara
Gasar Premier League

Mohamed Nagy Ismail Afash[1] (an haife shi a ranar 30 ga watan Oktoban 1984),[2] wanda aka sani da laƙabin sa Gedo (  Egyptian Arabic pronunciation: [ˈɡedːo], wanda ke nufin kaka a Larabci na Masar ), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Masar wanda ke buga wasa a babban bankin ƙasar Masar a gasar firimiya ta Masar, da kuma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Masar .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Farkon aiki[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Damanhur, Beheira, Gedo ya fara aikinsa a cibiyar matasan Hosh Essa. Lokacin yana ɗan shekara 17, ya shiga Ala'ab Damanhour, kulob a rukunin na biyu na Masar, kafin ya koma Al-Ittihad Al-Sakndary a 2005.[3][4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Gedo". Soccerway. Retrieved 31 January 2013.
  2. "FIFA Club World Cup Japan 2012 presented by Toyota: List of Players" (PDF). FIFA. 29 November 2012. p. 1. Archived from the original (PDF) on 7 December 2012.
  3. "Mohamed Nagy Gado". All For Football. Archived from the original on 16 January 2010. Retrieved 4 January 2010.
  4. "Player: Mohamed Nagy Gado". FootballDatabase.eu. Retrieved 4 January 2010.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]