Hervé Oussalé
Hervé Oussalé | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Burkina Faso |
Suna | Hervé |
Shekarun haihuwa | 16 ga Yuni, 1988 |
Harsuna | Faransanci |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Ataka |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Gasar | 2. Bundesliga (en) |
Hervé Oussalé (an haife shi a ranar 16 ga Yunin 1988 a Tyialo ), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Burkinabe wanda a halin yanzu ba a haɗa shi .[1]
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Oussalé ya fara aikinsa da Les Etalons Juniors, sannan ya koma matasa daga Etoile Filante Ouagadougou inda ya taka leda har zuwa Yulin 2006. [2] A watan Yulin 2006, ya koma FC Brussels a Belgium inda ya buga wa matasa wasa na tsawon watanni 18 kuma FC Red Bull Salzburg ta zarge shi inda ya taka leda a ƙungiyar ajiyar. Ya tafi bayan watanni shida ya koma Burkina Faso, inda ya rattaba hannu kan kwantiragi da Etoile Filante de Ouagadougou .
A ranar 30 ga Janairun 2009, ya bar Etoile Filante de Ouagadougou a gasar Premier ta Burkinabé don shiga Alemannia Aachen [3] a cikin 2. Bundesliga . Oussalé ya buga wasansa na farko a ranar 6 ga Fabrairun 2009 da FC Hansa Rostock . Bayan shekara guda, ya bar Alemannia Aachen ya koma Belgium, ya shiga RAEC Mons a ranar 8 ga Janairun 2010.
An gayyace shi don yin gwaji tare da Persepolis a lokacin rani na shekarar 2010 kuma ya zira kwallaye biyu a wasan sada zumunci.[4]Ya shiga Persepolis a watan Yulin 2010.[5]
A ranar 6 ga watan Yuli 2011, Oussalé ya sanya hannu kan kwangilar watanni 18 tare da kulob ɗin Algeria MC Alger . Ya buga wasansa na farko a kulob ɗin a ranar 16 ga Yuli, 2011, a matsayin ɗan wasan farko a gasar cin kofin Zakarun Turai ta 2011 a gasar cin kofin zakarun Turai da ƙungiyar Esperance ta Tunisia .[6]
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Oussalé ya taka leda tare da U-17 daga Burkina Faso a cikin cancantar shiga gasar Coupe d'Afrique des Nations Cadets a shekara ta, 2005 a Gambia kuma an ɗaukaka shi a cikin shekarar, 2006 zuwa Babban Tawagar Ƙasa.[7]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Hervé Oussalé". worldfootball.net. Retrieved 20 October 2012.
- ↑ "Burkina Faso Cups 2005/06". Rec.Sport.Soccer Statistics Foundation. 17 October 2006. Archived from the original on 8 September 2012. Retrieved 20 October 2012.
- ↑ "Oussalé-Transfer ist perfekt" (in German). Alemannia Aachen. Archived from the original on 1 February 2009.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ "سایت رسمی باشگاه فرهنگی ورزشی پرسپولیس (پیروزی) » سومین دیدار تدارکاتی اردوی آلمان/ پرسپولیس 11 - ودینگ هوفن 1". Archived from the original on 11 July 2010. Retrieved 8 July 2010.
- ↑ "سایت رسمی باشگاه فرهنگی ورزشی پرسپولیس (پیروزی) » اوسال به پرسپولیس پیوست". Archived from the original on 19 July 2010. Retrieved 16 July 2010.
- ↑ "Ligue des Champions d'Afrique MC Alger 1–1 ES Tunis (Tunisie)" (in French). dzfoot.com. 16 July 2011. Archived from the original on 26 September 2012. Retrieved 20 October 2012.CS1 maint: unrecognized language (link)
- ↑ "Burkina Faso from Africa Soccer Union". africansoccerunion.com. Archived from the original on 26 January 2009. Retrieved 31 January 2009.CS1 maint: unfit url (link)