Jomo Kenyatta

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jomo Kenyatta
President of Kenya (en) Fassara

12 Disamba 1964 - 22 ga Augusta, 1978 - Daniel arap Moi (en) Fassara
Minister for Foreign Affairs (en) Fassara

1963 - 1964
Prime Minister of Kenya (en) Fassara

Rayuwa
Haihuwa Gatundu (en) Fassara, 20 Oktoba 1893
ƙasa Kenya
Mutuwa Mombasa, 22 ga Augusta, 1978
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Ciwon zuciya)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Grace Wahu (en) Fassara
Ngina Kenyatta (en) Fassara
Yara
Karatu
Makaranta London School of Economics and Political Science (en) Fassara
Jami'ar Kwaleji ta Landon
International People's College (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan jarida da ɗan siyasa
Kyaututtuka
Imani
Jam'iyar siyasa Kenya African National Union (en) Fassara
Jomo Kenyatta a shekara ta 1966.
Jomo Kenyatta
Jomo Kenyatta
Jomo Kenyatta
Jomo Kenyatta

Jomo Kenyatta ɗan siyasan ƙasar Kenya ne. An haife shi a shekara ta 1897 a Gatandu, Kenya (a lokacin mulkin mallakan Birtaniya); ya mutu a shekara ta 1978 a birnin Mombasa. Jomo Kenyatta shi ne Firaministan ƙasar Kenya na farko, daga watan Yuni a shekara ta 1963 zuwa watan Disamba a shekara ta 1964, shine shugaban ƙasar Kenya na farko ne daga watan Disamba a shekara ta 1964 zuwa watan Agusta a shekara ta 1978 (kafin Daniel arap Moi).

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.