Jump to content

Kermit Erasmus

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kermit Erasmus
Rayuwa
Haihuwa Port Elizabeth, 8 ga Yuli, 1990 (33 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
  South Africa national under-17 football team (en) Fassara2006-200776
SuperSport United FC1 ga Yuli, 2006-1 ga Yuli, 2008101
  South Africa national under-20 football team (en) Fassara2008-201084
  Feyenoord (en) Fassara1 ga Yuli, 2008-19 ga Yuli, 201040
  Excelsior Rotterdam (en) Fassara1 ga Yuli, 2009-30 ga Yuni, 20103012
  Tawagar Kwallon kafar Afirka ta Kudu2010-
SuperSport United FC19 ga Yuli, 2010-23 ga Yuli, 20135714
Orlando Pirates FC23 ga Yuli, 2013-28 ga Janairu, 20166517
  Stade Rennais F.C. (en) Fassara28 ga Janairu, 2016-26 ga Maris, 2018
AFC Eskilstuna (en) Fassara26 ga Maris, 2018-17 ga Augusta, 2018
Vitória F.C. (en) Fassara17 ga Augusta, 2018-2 ga Janairu, 2019
Cape Town City F.C. (en) Fassara2 ga Janairu, 2019-5 Oktoba 2020
Mamelodi Sundowns F.C. (en) Fassara5 Oktoba 2020-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga tsakiya
Tsayi 167 cm

Kermit Romeo Erasmus (an haife shi 8 ga Yulin 1990), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu Orlando Pirates da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu .

An haife shi a Port Elizabeth, Erasmus ya koma Pretoria yana matashi inda ya fara wasansa na farko tare da SuperSport United a shekarar 2007. Ya shafe wajen shekaru biyu masu zuwa a Netherlands tare da Feyenoord da Excelsior kafin ya koma SuperSport United. A lokacin zamansa na biyu tare da kulob ɗin, ya buga wasanni sama da 50 kuma ya taimaka wa ƙungiyarsa ta lashe kofin Nedbank kafin ya koma Orlando Pirates a shekarar 2013. Ya jagoranci Pirates zuwa gasar cin kofin a shekarar 2014 kafin ya tafi ya koma Rennes a Faransa a shekara mai zuwa.

Erasmus ya yi gwagwarmaya tare da Rennes, duk da haka, kuma jim kaɗan bayan da aka ba da lamuni a ƙungiyar Ligue 2, Lens, kulob ɗin ya sake shi. Ya ciyar da ragowar a shekarar 2018 a Sweden, tare da Eskilstuna, da Portugal, tare da Vitória de Setúbal .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Farkon aiki[gyara sashe | gyara masomin]

Erasmus ya shiryar da shi, kuma ya sauke karatu daga SuperSport Feyenoord Academy (yanzu SuperSport United Youth Academy) don shiga Feyenoord amma ya ci gaba da kasancewa a SuperSport United akan gwaji na 2007-2008 kakar.[1] A lokacin kamfen, Erasmus ya buga wasanni 10 kuma ya zira ƙwallaye sau ɗaya yayin da Supersport suka ci kambun PSL na farko.[2]

Feyenoord[gyara sashe | gyara masomin]

A ranar 29 ga watan Mayun 2008, Feyenoord Feyenoord na Eredivisie ya sanar da sanya hannu kan yarjejeniyar shekaru uku daga ƙungiyar SuperSport United ta Afirka ta Kudu kuma ta ba shi lambar. 15 mai zane don kakar 2008-2009 .[3] Ya buga wasanni hudu ne kawai ga kulob ɗin Rotterdam a lokacin kamfen kuma a cikin watan Yuli 2009 an sanar da cewa Erasmus zai ba da rance ga kulob din tauraron ɗan adam Excelsior a cikin Eerste Divisie na kakar wasa mai zuwa. Erasmus, tare da ɗan kasarsu Kamohelo Mokotjo da kuma wasu ‘yan wasan Feyenoord shida an ba su aron ga Excelsior sakamakon sabon kawancen da ƙungiyoyin biyu na Rotterdam suka yi.[4]

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Erasmus can make history". Supersport. 11 March 2008. Retrieved 15 March 2016.
  2. "Erasmus returning to Holland". KickOff. 28 May 2008. Archived from the original on 16 March 2016. Retrieved 15 March 2016.
  3. "Feyenoord Legt Kermit Erasmus Vast" [Feyenoord sign Kermit Erasmus] (in Dutch). Feyenoord. 29 May 2008. Retrieved 15 March 2016.CS1 maint: unrecognized language (link)
  4. "Kermit Erasmus keert terug naar Supersport United" [Kermit Erasmus returns to Supersport United] (in Dutch). Feyenoord. 10 July 2010. Retrieved 10 July 2010.CS1 maint: unrecognized language (link)

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]