Leland Stanford

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Leland Stanford
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1893 - 21 ga Yuni, 1893 - George Clement Perkins (en) Fassara
District: California Class 3 senate seat (en) Fassara
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1891 - 4 ga Maris, 1893
District: California Class 3 senate seat (en) Fassara
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1889 - 4 ga Maris, 1891
District: California Class 3 senate seat (en) Fassara
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1887 - 4 ga Maris, 1889
District: California Class 3 senate seat (en) Fassara
Ɗan majalisar Dattawan Taraiyar Amurka

4 ga Maris, 1885 - 4 ga Maris, 1887
James T. Farley (en) Fassara
District: California Class 3 senate seat (en) Fassara
8. gwamnan jihar Kaliforniya

10 ga Janairu, 1862 - 10 Disamba 1863
John G. Downey (en) Fassara - Frederick Low (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa Watervliet (en) Fassara, 9 ga Maris, 1824
ƙasa Tarayyar Amurka
Mutuwa Palo Alto (en) Fassara, 21 ga Yuni, 1893
Makwanci Stanford Mausoleum (en) Fassara
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Ciwon zuciya)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Jane Stanford (en) Fassara
Yara
Ahali Charles Stanford (en) Fassara, Thomas Welton Stanford (en) Fassara da Josiah Stanford (en) Fassara
Karatu
Makaranta Cazenovia College (en) Fassara
Clinton Liberal Institute (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa da ɗan kasuwa
Wurin aiki Washington, D.C.
Kyaututtuka
Mamba Hellenic Philological Society of Constantinople (en) Fassara
Imani
Jam'iyar siyasa Jam'iyyar Republican (Amurka)

Amasa Leland Stanford[1] (Maris 9, 1824 - Yuni 21, 1893) ya kasance lauya ne na Amurka, masanin masana'antu, mai ba da agaji, kumaJam'iyyar Republicanɗan siyasa daga California. Ya yi aiki a matsayin na 8Gwamnan Californiadaga 1862 zuwa 1863 kuma ya wakilci jihar a cikinMajalisar Dattijai ta Amurkadaga 1885 har zuwa mutuwarsa a 1893. Shi da matarsaJaneAn kafa shiJami'ar Stanford, mai suna bayanmarigayi ɗansu.[2]

Rubuce-rubuce[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://en.wikipedia.org/wiki/Noel_Loomis
  2. https://archive.org/details/nothinglikeitinw00ambr
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.