Lemponye Tshireletso
Appearance
Lemponye Tshireletso | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Francistown (en) , 26 ga Augusta, 1987 (37 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Botswana | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna |
Harshen Tswana Turanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Ataka |
Lemponye Tshireletso (an haife shi a ranar 26 ga watan Agusta 1987) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Botswana wanda a halin yanzu yake wasa a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Township Rollers FC da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Botswana a matsayin ɗan wasan gaba.
Ayyukan kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Kwallayen kasa da kasa
[gyara sashe | gyara masomin]A'a | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 16 Maris 2011 | Maun Stadium, Maun, Botswana | </img> Namibiya | 1-1 | 1-1 | Sada zumunci |
2. | 28 ga Mayu, 2012 | Filin wasa na Olympics Atatürk, Istanbul, Turkiyya | </img> Iraki | 1-1 | 1-1 | Sada zumunci |
3. | 15 ga Agusta, 2012 | Filin wasa na Molepolole, Molepolole, Botswana | </img> Tanzaniya | 1-1 | 3–3 | Sada zumunci |
4. | 2-2 | |||||
5. | 6 Fabrairu 2013 | Rufaro Stadium, Harare, Zimbabwe | </img> Zimbabwe | 1-1 | 1-2 | Sada zumunci |
6. | 11 ga Yuli, 2013 | Nkana Stadium, Kitwe, Zambia | </img> Kenya | 1-0 | 2–1 | 2013 COSAFA Cup |
7. | 27 ga Yuli, 2013 | Filin wasa na Molepolole, Molepolole, Botswana | </img> Zambiya | 1-1 | 1-1 | 2014 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
8. | 30 Satumba 2013 | Botswana National Stadium, Gaborone, Botswana | </img> Burkina Faso | 1-0 | 1-0 | Sada zumunci |
9. | 1 ga Yuli, 2014 | Botswana National Stadium, Gaborone, Botswana | </img> Tanzaniya | 2-1 | 4–2 | Sada zumunci |
10. | 14 ga Yuli, 2014 | Botswana National Stadium, Gaborone, Botswana | </img> Guinea-Bissau | 1-0 | 2–0 | 2015 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
11. | 2-0 |
Girmamawa
[gyara sashe | gyara masomin]Kulob
[gyara sashe | gyara masomin]- Mochudi Center Chiefs
- Botswana Premier League : 1
- 2014-15
- Rollers Township
- Botswana Premier League : 3
- 2016-17, 2017-18, 2018-19
- Kofin Mascom Top 8 : 1
- 2017-18
Individual
[gyara sashe | gyara masomin]Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Tshireletso, Lemponye" . National Football Teams. Retrieved 6 March 2017.
- ↑ Lemponye Tshireletso - International Appearances - RSSSF
- ↑ "Kgamanyane breaks the 20 goal glass ceiling" . 24 May 2018.