Medhi Lacen

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Medhi Lacen
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Faransa da Aljeriya
Country for sport (en) Fassara Aljeriya
Sunan asali Medhi Lacen
Suna Gregory da Giuseppe
Sunan dangi Lacen
Shekarun haihuwa 15 ga Maris, 1984
Wurin haihuwa Versailles (en) Fassara
Harsuna Faransanci
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya defensive midfielder (en) Fassara
Work period (start) (en) Fassara 2005
Addini Musulunci
Wasa ƙwallon ƙafa
Footedness (en) Fassara left-footedness (en) Fassara
Participant in (en) Fassara 2014 FIFA World Cup (en) Fassara, 2010 FIFA World Cup (en) Fassara, 2013 Africa Cup of Nations (en) Fassara da 2015 Africa Cup of Nations (en) Fassara

Medhi Gregory Giuseppe Lacen[1] ( Larabci: مهدي لحسن‎  ; an haife shi a ranar 15 ga watan Maris 1984), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Algeria wanda ya taka leda a matsayin mai tsaron gida .

Bayan farawa a Laval, ya ciyar da mafi yawan aikinsa na ƙwararru a Spain, yana wakiltar Alavés, Racing de Santander, Getafe da Malaga da kuma tarawa La Liga jimlar gasanni 273 da bakwai a raga sama da shekaru goma.

Medhi Lacen

Lacen ya bayyana a Algeria a gasar cin kofin duniya biyu .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Paris, Faransa, ga mahaifin Aljeriya da mahaifiyar Italiya,[2] Lacen ya fara aikinsa na ƙwararru tare da Stade Lavallois mai sassaucin ra'ayi da ASOA Valence . Domin kakar 2005-2006 ya koma Spain, ya shiga Deportivo Alavés wanda a ƙarshe za a sake komawa; Ya fara buga gasar La Liga a ranar 15 ga watan Oktoban 2005, a wasan da suka tashi 1-1 gida da Villarreal CF . [3]

Medhi Lacen

Bayan yakin basasa na biyu na biyu a matsayin mai farawa na Basques, Lacen ya koma Racing de Santander a ranar 15 ga watan Agustan 2008, akan kwangilar shekaru uku. [4] Ya yi takara a duk lokacin kamfen don matsayin zaɓi na farko tare da Peter Luccin, wanda kuma sabon sa hannu.

A cikin shekarar 2009-2010, yayin da Racing ya ƙare a matsayi na 16, Lacen ya zama zaɓi na farko ta atomatik (Luccin ya koma Real Zaragoza daga lamunin sa). Ya zira ƙwallaye uku, ciki har da wasan 3-2 na gida akan Xerez CD a ranar 13 Disambar 2009.

A ƙarshen Fabrairun 2011, tare da hanyar haɗi zuwa Cantabrians yana ƙarewa a watan Yuni, Lacen ya sanya hannu kan kwangilar riga-kafi tare da babban matakin Getafe CF. [5] An dai ɗauki matakin ne a hukumance a ranar 25 ga watan Mayu, inda ɗan wasan ya amince da kwantiragin shekaru huɗu da ƙungiyar da ke wajen Madrid .

Medhi Lacen

Lacen ya zira ƙwallonsa ta farko tare da Getafe a ranar 16 ga Afrilu 2012, inda ya jefa ta biyu a wasan da aka doke Sevilla FC da ci 5-1 a gida. An sake shi daga kwantiraginsa a ranar 31 ga Janairun 2018 bayan ya bayyana a wasannin gasa na 187 kuma, bayan kwana uku, ya koma Malaga CF har zuwa 30 ga watan Yuni.[6]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Lacen" (in Sifaniyanci). Getafe CF. Archived from the original on 11 May 2019. Retrieved 11 May 2019.
  2. Mehdi Lacen rejoindra l’équipe nationale (Mehdi Lacen will join the national team) Archived 16 ga Yuli, 2011 at the Wayback Machine; TSA, 11 December 2009 (in French)
  3. El Alavés y Villareal consiguen en empate que no les sirve (1–1) (Alavés and Villareal get draw that does not suit (1–1)); Diario Siglo XXI, 16 October 2005 (in Spanish)
  4. Lacen leaves Alavés for Racing; UEFA, 15 August 2008
  5. Mehdi Lacen devrait rejoindre Getafe (Mehdi Lacen should join Getafe) Archived 2012-09-23 at the Wayback Machine; DZFoot, 26 February 2011 (in French)
  6. "Lacen completes the Málaga CF squad". Málaga CF. 3 February 2018. Retrieved 3 February 2018.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]