Moses Kpakor
Moses Kpakor | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | namiji |
Ƙasar asali | Najeriya |
Country for sport (en) | Najeriya |
Suna | Moses |
Shekarun haihuwa | 6 ga Janairu, 1965 |
Wurin haihuwa | Jahar Benue |
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) |
Matsayin daya buga/kware a ƙungiya | Mai buga tsakiya |
Mamba na ƙungiyar wasanni | Lobi Stars F.C. (en) , BCC Lions (en) , Abiola Babes (en) da Ƙungiyar ƙwallon ƙafar ta Najeriya |
Wasa | ƙwallon ƙafa |
Participant in (en) | 1990 African Cup of Nations (en) |
Moses Kpakor (an haife shi ranar 6 ga watan Janairun shekara ta alif ɗari tara da sittin da shida 1965A.c) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne mai ritaya wanda ya buga wa Najeriya wasa a gasar cin kofin Afirka ta shekarar 1990 a Aljeriya.
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]An haife shi a jihar Benué, Kpakor ya fara buga wasan ƙwallon ƙafa a matsayin ɗan wasan tsakiya na tsaron gida na Hawks na Makurɗi. Zai buga gasar firimiya ta Najeriya tare da Electricity FC, BCC Lions FC da Abiola Babes a tsawon shekaru 18 yana aiki.[1] Ya lashe Kofin FA na Najeriya sau biyu (tare da Abiola Babes a cikin shekarar 1987 da BCC Lions a 1989) da kuma gasar cin kofin Afirka (tare da BCC Lions a shekara ta 1990).[2]
Kpakor ya buga wasanni da dama a ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya, ciki har da wasan neman gurbin shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a cikin shekarar 1994. Ya buga kowane wasa a gasar cin kofin nahiyar Afirka a cikin shekarar 1990, inda ya taimakawa Najeriya ta zama ta biyu.[3]
Bayan ya yi ritaya daga buga wasa, Kpakor ya zama kocin ƙwallon ƙafa. Ya jagoranci tsohon kulob ɗinsa, BCC Lions.
Na sirri
[gyara sashe | gyara masomin]Ɗan Kpakor, Kelvin, shi ma ƙwararren ɗan ƙwallon ƙafa ne.[4]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Atoyebi, Olufemi (27 October 2012). "Police, EFCC should probe NPL over missing TV money –Moses Kpakor". Punch. Archived from the original on 27 October 2012. Retrieved 21 March 2014.
- ↑ Abu, Festus (11 May 2013). "'Westerhof saved Nigerian players' – Kpakor". Punch. Archived from the original on 10 January 2014. Retrieved 21 March 2014.
- ↑ Courtney, Barrie (12 June 2009). "African Nations Cup 1990 Final Tournament Details". RSSSF.
- ↑ "'I wanted to commit suicide', Say Moses Kpakor". Daily Sun. February 2011. Archived from the original on 2014-03-22. Retrieved 2023-04-17.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Moses Kpakor – FIFA competition record