Jump to content

Olusegun Odebunmi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Olusegun Odebunmi
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

11 ga Yuni, 2019 -
District: Ogo-Oluwa/Surulere
mamba a majalisar wakilai ta Najeriya,

Rayuwa
ƙasa Najeriya
Harshen uwa Yarbanci
Karatu
Harsuna Turanci
Yarbanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Olusegun Odebunmi ɗan siyasar Najeriya ne. Ya kasance ɗan majalisar wakilai ta tarayya, mai wakiltar mazaɓar Surulere/Ogo Oluwa na jihar Oyo a majalisar wakilai ta ƙasa ta 9. [1] [2]

Rayuwar farko da aiki

[gyara sashe | gyara masomin]

Odebunmi ya kammala karatunsa na firamare a makarantar Baptist Day School, Oko, Jihar Oyo (1974-1980), sannan ya kammala karatunsa na sakandare a Baptist Secondary Grammar School, Oko. Daga nan ya sami takardar shaidar kammala karatun digiri na farko a Sakatariya a Kwalejin Tarayya da ke Ede ta Jihar Osun, sannan ya yi digiri na farko a fannin Ilimin Kasuwanci a Jami’ar Ado-Ekiti. [3]

An fara zaɓen Odebunmi a matsayin ɗan majalisar wakilai a shekarar 2011 kuma an sake zaɓe a shekarar 2015 da 2019. [4] Ya kuma taɓa zama shugaban ƙaramar hukumar Surulere ta jihar Oyo har sau uku, sannan kuma ya zama kwamishina a hukumar ma'aikatan ƙaramar hukumar ta jihar Oyo. [5] [6] [7]

  1. Falade, Olaotan (2021-07-13). "Lawmaker who sponsored media amendment bills backtracks, gives reasons". TheNewsGuru (in Turanci). Retrieved 2024-12-31.
  2. Thandiubani (2021-07-13). "APC Lawmaker, Olusegun Odebunmi Suspends Controversial Press Gagging Bill". Tori.ng (in English). Retrieved 2024-12-31.CS1 maint: unrecognized language (link)
  3. Shibayan, Dyepkazah (2021-06-24). "CLOSE-UP: Odebunmi, the Oyo rep and 'product of godfatherism' behind NBC, NPC amendment bills". TheCable (in Turanci). Retrieved 2024-12-31.
  4. InsideOyo (2022-12-05). "Oyo Reps' Member, Segun Odebunmi 'Bunvic', To Inaugurate Campaign Council Tomorrow". InsideOyo.com (in Turanci). Retrieved 2024-12-31.
  5. Oboh (2021-06-24). "Meet Olusegun Odebunmi, sponsor of draconian NPC, NBC bills; he has no media background, knowledge". Vanguard News (in Turanci). Retrieved 2024-12-31.
  6. MouthpieceNGR (2024-12-20). "Ibadan Stampede: Hon Odebunmi Bunvic calls for sober reflection". MouthpieceNGR (in Turanci). Retrieved 2024-12-31.
  7. People, City (2019-12-03). "How I Won Oyo House Of Reps Seat 3 Times – OYO House Of Reps Member, Hon. SEGUN ODEBUNMI". City People Magazine (in Turanci). Retrieved 2024-12-31.