Ousmane Oumar Kane

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ousmane Oumar Kane
Rayuwa
Haihuwa 20 century
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta University of Paris (en) Fassara
Sciences Po (en) Fassara
Thesis director Rémy Leveau (en) Fassara
Sana'a
Sana'a political scientist (en) Fassara, Islamicist (en) Fassara da Malami
Employers Jami'ar Harvard
Harvard Divinity School (en) Fassara
Columbia University (en) Fassara
Université Gaston Berger (en) Fassara

Ousmane Oumar Kane malamin addinin Musulunci ne ɗan ƙasar Senegal.[1][2] Ya riƙe Yarima Alwaleed Bin Talal Shugaban Addinin Musulunci na Zamani da Al'umma a Makarantar Divinity na Harvard da Sashen Harsunan Gabas da Wayewa a Jami'ar Harvard tun a watan Yuli 2012.[1][2]

Tarihin Rayuwa[gyara sashe | gyara masomin]

Kane ya sami digiri na farko na Arts a Larabci da kuma Masters a Islamic Studies daga Institut national des langues et civilizations orientale a Jami'ar Sorbonne Nouvelle, da M. Phil da Ph.D a Kimiyyar Siyasa da Nazarin Gabas ta Tsakiya daga Institut d'Etudes Politiques de Paris. Ya riƙe muƙamin mataimakin farfesa a fannin kimiyyar siyasa a Jami'ar Gaston Berger de Saint-Louis a Senegal, [3] da matsayi na ziyara a Jami'ar London, Jami'ar Kansas, Jami'ar Yale, da Cibiyar Nazarin Ci gaba na Berlin. Ya zama mataimakin farfesa na International and Public Affairs a Jami'ar Columbia a shekara ta 2002, kuma ya bar Harvard a shekarar 2012. [4] Kane jika ne ga malamin addinin musulunci ɗan ƙasar Senegal, Ibrahim Niass.

Wallafe-wallafe[gyara sashe | gyara masomin]

  • Malaman Musulunci a Afirka. Sabbin Hanyoyi da Abubuwan Duniya (London: James Currey, 2021)
  • Les Sénégalais d'Amérique (Dakar: CERDIS, 2019)
  • Bayan Timbuktu: Tarihin Hankali na Musulmin Yammacin Afirka, Jami'ar Harvard Press, 2016). [5]
  • Ƙasar Gida ita ce Fage: Addini, Ƙarƙashin Ƙasa da Haɗin Kan Baƙi na Senegal a Amurka, New York: Jami'ar Oxford, 2011. . [6]
  • Zamanin Musulmi A Nijeriya Bayan Mulkin Mallaka. Nazarin Ƙungiya na Cire Ƙirƙirar Ƙirƙira da Maido da Al'ada, Leiden da Boston: EJ Brill, 2003  [7]
  • Intellectuels ba Europhones. Dakar : Codesria, 2003
    • Fassara zuwa Turanci azaman haziƙan waɗanda ba na Turai ba, da kuma cikin, Sifen da Larabci)
  • Al-Makhtutat al-islamiyya fi Sinighal, (Handlist of Islamic Manuscripts in Sénégal), London, Al-Furqan, 1997. also published in Arabic as ابراهيم نياس في السنغال / Fihris makhṭūṭāt Maktabat al-Shaykh Mūr Mubay Sīsī wa-maktabat al-Ḥājj Mālik Sih wa-Maktabat al-Shaykh Ibrāhīm al-Syās f
  • Islam et islam au Sud du Sahara, Paris, Karthala, 1998, (tare da Jean-Louis Triaud).

Ya kuma rubuta labaran mujalloli da dama da ake bita.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 "Ousmane Oumar Kane". Harvard Divinity School (HDS). Retrieved 2023-05-11.
  2. 2.0 2.1 Kane, O.O. (2016). Beyond Timbuktu: An Intellectual History of Muslim West Africa. Harvard University Press. p. 207. ISBN 978-0-674-96935-3.
  3. LC Authority file
  4. In March 2015, the Graduate Student Council of the Faculty of Arts and Sciences of Harvard University awarded him the Everett Mendelssohn Prize for Excellence in Mentoring. Official web page at Harvard Divinity School
  5. "Official Website at Islamic Studies Program, Harvard". Archived from the original on 2018-02-08. Retrieved 2023-12-13.
  6. WorldCat item record
  7. WorldCat item record