Placid Njoku
Placid Njoku | |||
---|---|---|---|
2020 - | |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | Ikeduru, 10 ga Faburairu, 1947 (77 shekaru) | ||
ƙasa | Najeriya | ||
Harshen uwa | Harshen Ibo | ||
Karatu | |||
Makaranta |
Michael Okpara University of Agriculture Jami'ar Najeriya, Nsukka University of Nebraska–Lincoln (en) | ||
Harsuna |
Turanci Pidgin na Najeriya Harshen Ibo | ||
Sana'a | |||
Sana'a | ɗan siyasa da university teacher (en) | ||
Employers | Michael Okpara University of Agriculture (1993 - 1999) | ||
Imani | |||
Addini | Kiristanci | ||
Jam'iyar siyasa | All Progressives Congress |
Placid Njoku (an haife shi a ranar 10 ga watan Fabrairu shekara ta 1947) ɗan siyasan Najeriya ne wanda a halin yanzu yake riƙe da muƙamin mataimakin gwamnan jihar Imo . Kotun Ƙoli ta soke zaɓen Emeka Ihedioha tare da abokin takararsa Hope Uzodinma (gwamna) ne aka naɗa shi. A baya Placid Njoku ya taɓa zama mataimakin shugaban jami'ar noma ta farko na Michael Okpara dake jihar Abia.
Shekaru na farko
[gyara sashe | gyara masomin]Shi ɗan asalin karamar hukumar Ikeduru ne a Owerri jihar Imo . Njoku ya je ya kammala karatunsa ne a Jami’ar Aikin Gona ta Michael Okpara da ke Jihar Imo daga baya ya yi aiki a makarantar kuma ya zama Mataimakin Shugaban Jami’ar na farko. Ya samu ɗaukaka daga nan.
Siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Hope Uzodinma ne ya zaɓi Placid Njoku a matsayin abokin takararsa a cikin wasu ƴan takara huɗ a jam’iyyar APC ta jihar Imo .