Punjab (Indiya)
![]() | |||||
---|---|---|---|---|---|
ਪੰਜਾਬ (pa) पंजाब (hi) | |||||
|
|||||
| |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƙasa | Indiya | ||||
Babban birni |
Chandigarh (en) ![]() | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 27,743,338 (2011) | ||||
• Yawan mutane | 550.88 mazaunan/km² | ||||
Harshen gwamnati | Harshen Punjab | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Bangare na |
Indo-Gangetic Plain (en) ![]() ![]() ![]() | ||||
Yawan fili | 50,362 km² | ||||
Sun raba iyaka da |
| ||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi |
East Punjab (en) ![]() | ||||
Ƙirƙira | 1956 | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Majalisar zartarwa |
Punjab Legislative Assembly (en) ![]() | ||||
Gangar majalisa |
Punjab Legislative Assembly (en) ![]() | ||||
• Shugaban ƙasa |
Vijayendrapal Singh (en) ![]() | ||||
• Chief Minister of Punjab (en) ![]() |
Bhagwant Mann (en) ![]() | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
UTC+05:30 (en) ![]() | ||||
Lamba ta ISO 3166-2 | IN-PB | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | punjabgovt.gov.in |
Punjab jiha ce, da ke a Arewacin ƙasar Indiya. Tana da yawan fili kimanin kilomita arabba’i 50,362 da yawan jama’a 27,743,338 (in ji ƙidayar shekarar 2011). Jihar tarayyar Indiya ce daga shekara ta 1956. Babban birnin jihar Chandigarh ne. Birnin mafi girman jihar Ludhiana ne. V. P. Singh Badnore shi ne gwamnan jihar. Jihar Punjab tana da iyaka da jihohin da yankunan huɗu (Jammu da Kashmir a Arewa, Himachal Pradesh a Gabas, Haryana a Kudu da Kusu maso Gabas, Rajasthan a Kudu maso Yamma) da ƙasar ɗaya (Pakistan a Yamma).