Jump to content

Rachel Beer

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rachel Beer
Rayuwa
Haihuwa Mumbai, 7 ga Afirilu, 1858
ƙasa Birtaniya
Mutuwa Royal Tunbridge Wells (en) Fassara, 29 ga Afirilu, 1927
Makwanci Highgate Cemetery (en) Fassara
Ƴan uwa
Mahaifi Sassoon David Sassoon
Mahaifiya Fahra Reuben
Abokiyar zama Frederick Arthur Beer (en) Fassara
Ahali Alfred Ezra Sassoon (en) Fassara
Yare Sassoon family (en) Fassara
Karatu
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a newspaper editor (en) Fassara, ɗan jarida da edita
Rachel Beer

Rachel Beer yar jarida ce kuma edita haifaffiyar Burtaniya . bakwai ga Afrilu shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da hamsin da takwas a Bombay kuma ta mutuError: Need valid death date (first date): year, month, day a Royal Tunbridge Wells .

Tarihin Rayuwar ta

[gyara sashe | gyara masomin]

Rachel Sassoon na cikin dangin Sassoon, dangin ƴan kasuwa Yahudawa ne asalinsu daga Bagadaza, sun zauna a Bombay tun a shekarun dubu ɗaya da ɗari takwas da talatin . Ita ce ɗa ta biyu kuma 'yar Sassoon David Sassoon tilo [1] da matarsa Farha Rauben [1] .

Mahaifinsa yar ta bar Indiya zuwa Landan a shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da hamsin da takwas, mako guda bayan [1] . Rahila, mahaifiyarta da babban yayanta Yusufu sun haɗu da shi a cikin 1860 [1] . Sai suka zauna a wani gida gabas da Regent's Park [1]

A cikin Oktoba shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da sittin da uku, mahaifinsa ya sayi gidan Ashley Park a Walton-on-thames, Surrey [1]

Mahaifinta ya mutu a ranar ashirin da biyu ga Yuni, shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da sittin da bakwai kuma ya bar Rahila asusu na £ [1] .

Rachel Beer

A lokacin ƙuruciyarta, mai koyar da su Arthur Ready ya koyar da Rahila da ’yan’uwanta yayin da wani malami ya zo a kai a kai don ya koya musu addinin Ibrananci da Ibrananci [1] Rachel kuma tana koyon piano [1] kuma sau da yawa tana wasa tare da ɗan'uwanta Alfred wanda ɗan wasan violin ne [1] .

A lokacin kuruciyarta, Rahila ta shiga cikin ayyukan taimakon mahaifiyarta. Ta halarci a watan Yuli shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da saba'in da biyu a cikin lambu party inda matar da 'ya'yan Firayim Minista William Gladstone sun kasance baƙi na [1] .

A ƙarshen shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da tamanin da ɗaya, lokacin da take da shekaru 23, Chappell na Bond Street ne ya buga piano sonata a B flat major kuma an yi shi a zauren St James a ranar 23 ga Mayu shekara ta dubu ɗaya da ɗari takwas da tamanin da biyu [1] Ba da daɗewa ba bayan gavotte da tarantella na cello da aka yi a Marlborough Rooms kuma shi ne juya na uku na piano, violin da cello da za a yi a watan Disamba shekara ta dubu daya da dari takwas da tamanin da biyu [1] .

Lokacin da ɗan'uwanta Joseph ya yi aure a 1884 zuwa Louise de Gunzburg [1], Rahila da mahaifiyarta dole ne su bar Ashley Park ga sababbin ma'aurata. Daga nan suka ƙaura zuwa Brighton inda kakar mahaifin Rahila da kawunsu biyu suka sayi gidaje [1]

Rachel Beer

Daga nan Rachel Sassoon ta fara aiki a matsayin ma'aikaciyar jinya a asibitin Royal Brompton [1] . Wannan ya ba shi damar rabuwa da mahaifiyarsa kuma ya zauna [1] a 58 Sloane Street . Ta yi aiki a asibiti tsawon [1] biyu.

  1. 1.00 1.01 1.02 1.03 1.04 1.05 1.06 1.07 1.08 1.09 1.10 1.11 1.12 1.13 1.14 1.15 1.16 1.17 Negev & Koren 2011.