Jump to content

Rajkumar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rajkumar
Rayuwa
Cikakken suna Singanalluru Puttaswamayya Muthuraju
Haihuwa Kingdom of Mysore (en) Fassara, 24 ga Afirilu, 1929
ƙasa Indiya
Mutuwa Bengaluru, 12 ga Afirilu, 2006
Yanayin mutuwa Sababi na ainihi (Ciwon zuciya)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Parvathamma Rajkumar (en) Fassara  (1953 -  2006)
Yara
Ahali S. P. Varadappa (en) Fassara
Karatu
Harsuna Kannada
Tamil (en) Fassara
Turanci
Sana'a
Sana'a mawaƙi, ɗan wasan kwaikwayo da mai tsara fim
Kyaututtuka
Kayan kida murya
Indian harmonium (en) Fassara
IMDb nm0004660

Dr. Rajkumar (Sunan Gaskiya: Singanalluru Puttaswamayya Muthuraju 24 ga Afrilun Shekarar 1929 - 12 ga Afrilu 2006 ) ya kasance shahararren ɗan wasan kwaikwayo a masana'antar fim ta Kannada dake ƙasar Indiya. An haska shi a matsayin abin koyi ga miliyoyin Kannadigas .

Rajkumar
Rajkumar

"Dr. Raj" ko "Natasarvabhouma" ko "Annavru" (Babban Yaya) ga miliyoyin magoya bayansa, ana kuma kiransa John Wayne na Kudancin Indiya mai fim . [1] Ya yi finafinai sama da 200 a cikin shekaru 50. Yawancin finafinan sa sun zama masu mahimmanci a masana'antar finafinan Kannada. Ya kuma kasance sanannen mawaƙi .

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]