Salma

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Salma
female given name (en) Fassara
Bayanai
Suna a harshen gida Salma
Harshen aiki ko suna Yaren Sifen, Larabci da Dutch (en) Fassara
Tsarin rubutu Baƙaƙen boko
Soundex (en) Fassara S450
Cologne phonetics (en) Fassara 856
Caverphone (en) Fassara SM1111
Family name identical to this given name (en) Fassara Salma
Attested in (en) Fassara frequency of first names in the Netherlands, 2010 (en) Fassara

Salma ta kasan ce sunan mace ne da larabci wanda ke nufin aminci.

Haka nan Salma na iya zama ɗaya daga cikin abubuwan dake cikin waɗanda rukunnan masu zuwa a ƙasa;

Rukunin sunan Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

 • Salma (marubuciya) (an haife ta a shekarar 1968), marubuci ɗan Tamil na Indiya
 • Gimbiya Salma bint Abdullah
 • Salma bint Amr, tsohuwar kakar annabin Musulunci Muhammad(SAW)
 • Salma bint Umays, sahaba ta annabin musulunci Muhammad(SAW)
 • Salma Umm-ul-Khair, mahaifiyar Abū Bakr

Rukunin Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

 • Salma, Nepal
 • Salma, Siriya

Rukunin Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Salma (asu), ƙwaya mai tsarma a cikin gidajan gida Epipaschiinae
 • Salma Dam, dam a Afghanistan
 • Americanasar dabbobi ta Kudu ta Kudu (SALMA), wani maƙasudin lokacin ƙasa
 • Salma(fim din 1985), fim din Indiya mai ban dariya wanda Ramanand Sagar ya jagoranta
 • Salma, shirin gaskiya ne na shekara ta 2013 daga Kim Longinotto

Mutane masu suna[gyara sashe | gyara masomin]

 • Gimbiya Lalla Salma (an haife ta a 1978), gimbiyar Morocco
 • Salma Hale (1787-1866), ɗan siyasan Amurka
 • Salma Hayek (an haife shi a shekara ta 1966), 'yar wasan fim na Meziko
 • Salmah Ismail (1935–1983), ’yar wasan Singawa kuma mawaƙa
 • Salma Khadra Jayyusi (an haife ta a shekarar 1926), marubuciyar Falasɗinu
 • Salma Kikwete (an haife ta a 1963), matar shugaban Tanzania
 • Salma Maoulidi, mai rajin kare hakkin mata a Tanzania
 • Salma Rachid (an haife shi a shekara ta 1994), mawaƙiyar Maroko
 • Salma Shabana (an haife ta a 1976), ɗan wasan ƙwallon squash na Masar
 • Salma Sobhan (1937–2003), lauyan Bangladesh
 • Salma Sultan (an haife ta a 1947), 'yar jaridar Indiya
 • Salma Yaqoob (an haife shi a 1971), ɗan siyasan Ingila
 • Salma Zahid, ɗan siyasan Kanada

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

 • " Salma Ya Salama ", mashahurin waƙar Misira
 • Selma (rarrabawa)
 • All pages with titles beginning with Salma
 • All pages with titles containing Salma