Shehu Hassan Kano

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Shehu Hassan Kano
Rayuwa
Haihuwa Fagge, 25 Mayu 1968 (55 shekaru)
ƙasa Najeriya
Sana'a
Sana'a Jarumi

Shehu Hassan Kano (An haifeshi ranar 25 ga watan Mayun sheka ta 1968). Kwararren ɗan wasan fina-finan hausa ne a masana'antar fim ta Kannywood, kuma ɗan jarida wanda ya bada gaggarumar gudummawa a masana'antar shirya fina-finan dake da hedikwatar ta a birnin Kano, yafi taka rawa a ɓangaren fitowa a matsayin uba a cikin shirin film ɗin Hausa.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Shehu Hassan Kano a ranar 25 ga watan Mayu shekara ta 1968, a unguwar Fagge dake jihar Kano, Najeriya.

Sana'ar fim[gyara sashe | gyara masomin]

Shehu Hassan Kano ya fito a fina-finai da dama, da suka wuce a lissafa su. Suna daga cikin jarumai na farko a duniyar wasan Hausa. Ga wasu kaɗan daga cikin su:

  • Kaddara ta Riga Fata,
  • Saudatu (iya tama Multimedia)
  • Hauwa (NB Entertainment)
  • Jurumta
  • Ƙara'i
  • Gidan Farko
  • Duniyar mu
  • Labarina
  • Ba'asi, da dai sauran su.

[1] [2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]