Jump to content

Shoko Asahara

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Shoko Asahara
organizational founder (en) Fassara

Rayuwa
Cikakken suna 松本 智津夫
Haihuwa Yatsushiro (en) Fassara, 2 ga Maris, 1955
ƙasa Japan
Harshen uwa Harshen Japan
Mutuwa Tokyo Detention House (en) Fassara, 6 ga Yuli, 2018
Yanayin mutuwa hukuncin kisa (rataya)
Ƴan uwa
Abokiyar zama Tomoko Matsumoto (en) Fassara
Yara
Karatu
Harsuna Harshen Japan
Turanci
Sana'a
Sana'a mai-ta'adi, marubuci, serial killer (en) Fassara da cult leader (en) Fassara
Muhimman ayyuka Q11458660 Fassara
Mamba Aum Shinrikyo (en) Fassara
IMDb nm8702554
zanan shoko asahara
shoko asahara

Shoko Asahara (, Asahara Shōkō, Maris 2, 1955 ー Yuli 6, 2018), wanda aka haifa a Chizuo Matsumoto,(Matsumoto Chizuo), ɗan ta'addan Japan ne. Shine ya Ƙirƙiri ƙungiyar tashin ƙiyama Aum Shinrikyo. Asahara an zarge shi da kutsa kai harin, Sannan an kamashi akan kasancewa shugaba wurin kai har a 2005. Harin jirgin ƙarƙashin ƙasa da wasu haren hare na ta'addanci da dama inda aka yanke masa hukumcin kisa a 2004.

A watan Yunin 2012, an ɗage hukuncin kisan nasa saboda ƙarin kame mambobin Aum Shinrikyo.[1] An kashe shi ta hanyar rataya a ranar 6 ga watan Yuli, 2018.[2][3]

  1. "Execution of Aum founder likely postponed". asiaone News. The Yomiuri Shimbun/Asia News Network. June 5, 2012. Archived from the original on February 23, 2014.
  2. "Aum Shinrikyo: Japan executes cult leader Shoko Asahara". BBC News. July 6, 2018.
  3. "Aum Shinrikyo guru Shoko Asahara hanged for mass murder: reports". The Japan Times. July 6, 2018.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]