Souleymane Dela Sacko
Souleymane Dela Sacko | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Niamey, 1 ga Augusta, 1987 (36 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa |
Nijar Mali | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Faransanci | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Nauyi | 83 kg | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 184 cm |
Souleymane Dela Sacko (an haife shi a ranar 19 ga watan Nuwamba shekara ta 1984 a Yamai ) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Nijar wanda ke taka leda a AS SONIDEP da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijar. Ya kasance cikin tawagar a wasannin neman tikitin shiga gasar cin kofin duniya.
Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]
Ya taɓa taka leda a Étoile Filante Ouagadougou a Burkina Faso .
Ayyukan ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]
Shi memba ne a kungiyar ƙwallon ƙafa ta Niger. Yakan sanya lamba 12. Shi ne kyaftin din ƙungiyar a shekarar 2008.
Manufar ƙasa da ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]
- Maki da sakamako ne suka fara zura kwallaye a ragar Nijar.[1]
A'a | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 3 ga Yuni 2007 | Stade Général-Seyni-Kountché, Niamey, Niger | </img> Lesotho | 2-0 | 2–0 | 2008 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
2. | 27 ga Yuli, 2013 | Stade Général-Seyni-Kountché, Niamey, Niger | </img> Burkina Faso | 1-0 | 1-0 (5-6 alkalami. ) | 2014 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
3. | 14 ga Yuni 2015 | Stade Général-Seyni-Kountché, Niamey, Niger | </img> Namibiya | 1-0 | 1-0 | 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]
- ↑ Sacko, Souleymane Dela. National Football Teams. Retrieved 4 April 2017
Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]
- Souleymane Dela Sacko at National-Football-Teams.com
- Bayanan martaba na FIFA