Susan Gubar

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Susan Gubar
Rayuwa
Haihuwa 30 Nuwamba, 1944 (79 shekaru)
ƙasa Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta City College of New York (en) Fassara 1965) Bachelor of Arts (en) Fassara
University of Michigan (en) Fassara 1968) Master of Arts (en) Fassara
University of Iowa (en) Fassara 1972) Doctor of Philosophy (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a marubuci, literary critic (en) Fassara da ɗan jarida
Employers Indiana University Bloomington (en) Fassara  (1973 -  1990)
Kyaututtuka

Susan D. Gubar (an Haife ta Nuwamba 30,1944([1] marubuciya Ba’amurke ce kuma fitaccen farfesa Emerita na turanci da nnazari Mata a Jami’ar Indiana.

An san ta da kyau don haɗin gwiwar wallafe-wallafen wallafe-wallafen mata The Madwoman in the Attic:Mawallafin Mace da Ƙwararru na Ƙarni na Sha Tara (1979) tare da Sandra Gilbert.Ta kuma rubuta trilogy akan rubutun mata a karni na 20.Abubuwan girmamawarta sun haɗa da lambar yabo ta Ivan Sandrof Lifetime Achievement Award.

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Gubar ta sami digiri na BA daga Kwalejin City na New York,MA daga Jami'ar Michigan,da PhD daga Jami'ar Iowa.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Gubar ya shiga tsangayar jami'ar Indiana a shekarar 1973,a lokacin da akwai malamai mata uku a cikin 70 na sashen turanci.

Gubar da Gilbert sun gyara Norton Anthology of Literature ta Mata:Hadisai a Turanci,wanda aka buga a 1985 (ISBN 0393019403);' ta ya sa su duka biyun sun kasance a cikin matan Ms.a cikin shekara ta 1986.

Littafinta Judas: A Biography,an buga shi a cikin 2009 ta WW Norton (ISBN 9780393064834). Sauran rubuce-rubucenta sun hada da kasidu kan alakar Yahudanci da mata,da kuma rawar da waka ke takawa a cikin tunawa da Holocaust.

A cikin Disamba 2009,Gubar ta yi ritaya daga Jami'ar Indiana yana da shekaru 65,saboda matsalolin da suka biyo bayan binciken da aka yi a watan Nuwamba 2008 na ciwon daji na ovarian.“Labari mai ban tsoro” na jinyar da ta biyo baya (wanda aka yi mata tiyatar “debulking” wanda ya haɗa da cire mata appendix,mahaifa, ovaries,tubes na fallopian,da ɓangaren hanjin ta) ya sa ta rubuta Memoir of macen da aka lalata (2012,).Ta ci gaba da labarinta a matsayin mai rubutun ra'ayin yanar gizo a cikin "Rayuwa da Ciwon daji"don The New York Times. A yanzu ana kiran alƙawarin shugabanci a Indiana don Gubar.

An zaɓi Gubar ga Ƙungiyar Falsafa ta Amurka a 2011.

A cikin 2012, ita da abokin aikinta na dogon lokaci Sandra M.Gilbert an ba ta lambar yabo ta Ivan Sandrof Lifetime Achievement Award na National Book Critics Circle.

Littafi Mai Tsarki[gyara sashe | gyara masomin]

Tare da Sandra M. Gilbert[gyara sashe | gyara masomin]

  • Mahaukaciya a cikin soro: Mawallafin Mace da Hasashen Adabi na ƙarni na 19
  • Shakespeare's Sisters: Rubutun Mata akan Mawakan Mata
  • Jagora ga "The Norton Anthology of Literature by Women: The Tradition in English"
  • Yaƙin Kalmomi, Juzu'i na I na Ƙasar Babu Mutum: Wurin Marubuciyar Mace a Ƙarni na Ashirin
  • Canje-canjen Jima'i, Juzu'i na II na Babu Ƙasar Mutum: Wurin Marubuciyar Mace a Ƙarni na Ashirin
  • Wasiƙu daga Gaba, Juzu'i na III na Babu Ƙasar Mutum: Wurin Marubuciyar Mace a Ƙarni na Ashirin
  • Babban Gidan wasan kwaikwayo: Melorama na Ilimi
  1. U.S. Public Records Index Vol 1 & 2 (Provo, UT: Ancestry.com Operations, Inc.), 2010.