This Is Nollywood
This Is Nollywood | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2007 |
Asalin suna | This Is Nollywood |
Asalin harshe | Turanci |
Ƙasar asali | Tarayyar Amurka |
Characteristics | |
Genre (en) | documentary film |
Direction and screenplay | |
Darekta | Franco Sacchi (en) |
Muhimmin darasi | Sinima a Afrika da Nollywood |
External links | |
Specialized websites
|
Wannan Nollywood fim ne na 2007 na ɗan Najeriya na 2007 na Franco Sacchi da Robert Caputo, yana ba da cikakken bayani game da masana'antar fina-finai ta Najeriya, daidai da fitaccen fim ɗin 2007 Welcome to Nollywood na Jamie Meltzer
Ta labarin darakta Bond Emeruwa, wannan shirin ya ba da labarin wani masana'antar dala miliyan 250 wanda ya haifar da dubban ayyuka. Kamar yadda shirin ya biyo bayan shirin Check Point na Emeruwa, ƴan uwa daban-daban na al’ummar Najeriya masu shirya fina-finai sun tattauna sana’arsu, da kare nau’o’in fina-finan da suke yi da kuma tasirin da suke da shi, da kuma bayyana matsalolin da suke fuskanta, tun daga lokacin harbin bindiga zuwa asarar wutar lantarki a tsakiyar- harba.[1]
Taƙaitaccen bayani
[gyara sashe | gyara masomin]Wannan Nollywood ce ta biyo bayan daraktan Najeriya Bond Emeruwa a ƙoƙarin sa na kammala ɗaukar wani fim mai tsayi a cikin kwanaki tara a wajen birnin Legas . Koyaya, Bond ɗaya ne daga cikin fitattun jaruman Nollywood, bunƙasar Nijeriya, amma sanannun masana'antar fina-finai da ba a san su ba ne da ke saurin sauya al'adun zamani na Afirka. A ƙarshe, fim ɗin ya fi ban sha'awa da ban sha'awa kuma ba a san shi ba, yana kan yadda mutane ke fuskantar cikas don cimma burinsu.
Kyauta
[gyara sashe | gyara masomin]- Festival Internacional de Abuja 2007
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Official Website". Archived from the original on 13 April 2009. Retrieved 14 January 2010.