Yocheved Bat-Miriam ( Hebrew: יוכבד בת-מרים ; Russian: Иохевед Бат-Мирьям ; Sunan alkalami Yocheved Zhlezniak ) (5 Maris 1901 - 7 Janairu 1980) mawaƙin Isra'ila ne.An haifi Bat-Miriam a Belorussia ga dangin Hasidic.Ta yi karatu pedagogy a Kharkov kuma a jami'o'in Odessa da Moscow.A wannan lokacin,ta shiga cikin ayyukan wallafe-wallafen "Ibrananci Oktoba", ƙungiyar wallafe-wallafen gurguzu,kuma ɗaya daga cikin waƙoƙinta na farko na waƙa,mai suna Erez (Land) an buga shi a cikin tarihin ƙungiyar a shekarar 1926. Ba ta bambanta da mawaƙan Ibrananci ba wajen nuna son kai ga yanayin ƙasar da aka haife ta.Yocheved ya yi hijira zuwa Falasdinu na Burtaniya,daga baya aka kira Isra'ila,a cikin shekarar 1928. Littafinta na farko na waƙa,Merahok ("Daga nesa") an buga shi a cikin 1929.A cikin 1948,danta Nahum (Zuzik) Hazaz daga marubuci Haim Hazaz ya mutu a yakin 1947-1949 na Falasdinu.Tun daga nan bata sake rubuta waka ba.
Moshe Lifshits, Israel Zmora, the hostess Luba Goldberg, Avraham Shlonsky, Lea Goldberg, Yocheved Bat-Miriam (1938)