Jump to content

Afro@Digital (fim)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Afro@Digital (fim)
Asali
Lokacin bugawa 2002
Asalin suna Afro@Digital
Asalin harshe Turanci
Faransanci
Yarbanci
Dioula
Ƙasar asali Jamhuriyar dimokuradiyya Kwango
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
During 53 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Balufu Bakupa-Kanyinda
External links

Afro@Digital fim ne akan abinda ya faru da gaske, na shekarar 2002.[1]

Takaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Afro@Digital shirin fim din ya bincika yadda fasahar dijital ta canza rayuwar 'yan Afirka. Alal misali, wani ɗan fashi ya bayyana cewa ba ya mayar da magana ta wasiƙa ga tambayoyi daga ’yan Afirka da ke zaune a ƙasashen waje: yana amfani da wayarsa ta hannu. Wani kwatanci mai ma'ana na juyin juya halin dijital a Afirka shi ne yaduwar wuraren shaye-shayen Intanet da ke cike da matasa. Yana haifar da tambayoyi masu ƙalubale game da amfani da fasaha a fagage daban-daban, da kuma wajen tattara bayanan ƙwaƙwalwar ɗan adam da kuma tambayar yadda za a yi amfani da fasahar dijital a hidimar mutanen Afirka gobe.

  1. Blandine Stefanson; Sheila Petty (2014). Directory of World Cinema Africa: Directory of World Cinema Africa. 39. Intellect Books. pp. 93–4. ISBN 978-1-78320-391-8.