Ahmadu Ahidjo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Ahmadu Ahidjo
Ahmadou Ahidjo.jpg
ɗan Adam
jinsinamiji Gyara
ƙasar asaliKameru Gyara
sunan asaliAhmadou Ahidjo Gyara
lokacin haihuwa24 ga Augusta, 1924, 1924 Gyara
wurin haihuwaGarwa Gyara
lokacin mutuwa30 Nuwamba, 1989 Gyara
wurin mutuwaDakar Gyara
mata/mijiGermaine Ahidjo Gyara
harsunaFaransanci Gyara
sana'aɗan siyasa Gyara
muƙamin da ya riƙechairperson of the Organisation of African Unity, Prime Minister of Cameroon, President of Cameroon Gyara
award receivedOrder of Isabella the Catholic‎, Decoration of the Order of Civil Merit Gyara
jam'iyyaCameroon People's Democratic Movement Gyara
addiniMusulunci Gyara

Ahmadu Ahidjo ko Ahmadou Ahidjo (lafazi: /ahmadu ahidjo/) ɗan siyasan ƙasar Kamaru ne. An haife shi a ranar 24 ga watan Augusta a shekara ta 1924 a garin Garwa, Kamaru (a lokacin mulkin mallakan Ingila); ya mutu a ran talatin ga Nuwamba a shekara ta 1989 a Dakar (Senegal).

Ahmadu Ahidjo shugaban ƙasar Kamaru ne daga shekarar 1960 (bayan mulkin mallaka) zuwa shekarar 1982 (kafin Paul Biya).