Alloysius Agu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Alloysius Agu
Rayuwa
Haihuwa Lagos, 12 ga Yuli, 1967 (56 shekaru)
ƙasa Najeriya
Karatu
Harsuna Turanci
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
NEPA Lagos (en) Fassara1982-1989
  Ƙungiyar ƙwallon ƙafar Najeriya1988-1995280
ACB Lagos F.C.1990-1990
  MVV Maastricht (en) Fassara1990-1992450
R.F.C. de Liège (en) Fassara1992-1994180
Kayserispor (en) Fassara1994-1997790
Kayserispor (en) Fassara2002-2006790
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai tsaran raga
Nauyi 79 kg
Tsayi 179 cm

Alloysius Agu (An haife shi a watan Yuni shekara ta alif 1967) shi tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Nijeriya. Ya fara buga wasan ƙwallon kafa ma Ƙungiyar ƙwallon Ƙafar ƙasar Nijeriya wasa daga shekara ta 1988 zuwa 1995.