Claribel Alegría

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Claribel Alegría
Rayuwa
Cikakken suna Clara Isabel Alegría Vides
Haihuwa Estelí (en) Fassara, 12 Mayu 1924
ƙasa Nicaragua
Salvador
Harshen uwa Yaren Sifen
Mutuwa Managua, 25 ga Janairu, 2018
Ƴan uwa
Abokiyar zama Darwin J. Flakoll (en) Fassara  15 ga Afirilu, 1995)
Karatu
Makaranta George Washington University (en) Fassara
Harsuna Yaren Sifen
Malamai Juan Ramón Jiménez (en) Fassara
Sana'a
Sana'a maiwaƙe, ɗan jarida, marubuci, linguist (en) Fassara, mai aikin fassara, Marubuci, essayist (en) Fassara da Marubiyar yara
Kyaututtuka
claribelalegria.com
Claribel Alegría
Rayuwa
Cikakken suna Clara Isabel Alegría Vides
Haihuwa Estelí (en) Fassara, 12 Mayu 1924
ƙasa Nicaragua
Salvador
Harshen uwa Yaren Sifen
Mutuwa Managua, 25 ga Janairu, 2018
Ƴan uwa
Abokiyar zama Darwin J. Flakoll (en) Fassara  15 ga Afirilu, 1995)
Karatu
Makaranta George Washington University (en) Fassara
Harsuna Yaren Sifen
Malamai Juan Ramón Jiménez (en) Fassara
Sana'a
Sana'a maiwaƙe, ɗan jarida, marubuci, linguist (en) Fassara, mai aikin fassara, Marubuci, essayist (en) Fassara da Marubiyar yara
Kyaututtuka
claribelalegria.com

Florence Nwanzuruahu Nkiru nwapa (An haita ranar 13 ga watan Janairu, 1931 a Oguta, – 16 Oktoba 1993). Ta kasance marubuciya ce, yar Najeriya, wacce ake mata laƙabi da sunan, Uwar Adabin Afirka na zamani.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Clara Isabel Alegría Vides (12 ga Mayu, 1924 – Janairu 25, 2017) marubuciya, kuma ƴar jarida ƴar ƙasar Nicaragua. Ta kasance babbar murya a cikin wallafe-wallafen Amurka ta Tsakiya ta zamani . Ta yi rubutu a ƙarƙashin sunan ɓoye Claribel Alegría . An ba ta lambar yabo ta 2006 na Neustadt International for Literature . An buga littafinta na farko, Anillo de Silencio ( Ring of Silence ) a 1948. Ta yi ritaya a 2003.

Alegría daga baya ta zauna a Managua, Nicaragua. Ta mutu a ranar 25 ga Janairun 2018, tana da shekaru 93. [1]

Lambar-Segunda Epoch

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]