Desmond Tutu

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Desmond Tutu
Archbishop-Tutu-medium.jpg
ɗan Adam
jinsinamiji Gyara
ƙasar asaliAfirka ta kudu Gyara
sunaDesmond Gyara
sunan dangiTutu Gyara
lokacin haihuwa7 Oktoba 1931 Gyara
wurin haihuwaKlerksdorp Gyara
mata/mijiNomalizo Leah Tutu Gyara
yarinya/yaroMpho Andrea Tutu Gyara
harsunaTuranci Gyara
sana'aAnglican priest, activist, marubucin labaran da ba almara Gyara
employerNational University of Lesotho Gyara
muƙamin da ya riƙearchbishop Gyara
nominated forNAACP Image Award for Outstanding Literary Work, Nonfiction Gyara
makarantaBates College, Hamilton College, University of South Africa, King's College London, St. Martin's School Gyara
addiniAnglicanism Gyara
Desmond Tutu

Desmond Tutu, an haife shi ne a shekarar 1931, a wani gari da ake kira Transvaal, dake ƙasar Afirka ta kudu.

Manazarta[gyara sashe | Gyara masomin]