Emmanuella
Emmanuella | |
---|---|
mutum | |
Bayanai | |
Jinsi | mace |
Ƙasar asali | Najeriya |
Suna | Emmanuella (mul) |
Sunan dangi | Samuel |
Shekarun haihuwa | 22 ga Yuli, 2010 |
Wurin haihuwa | Port Harcourt |
Harsuna | Harshen, Ibo |
Writing language (en) | Turanci |
Sana'a | YouTuber (en) da cali-cali |
Work period (start) (en) | 2010 |
Ƙabila | Harshen, Ibo |
Emmanuella Samuel (an haife ta a watan Yuli 22, shekara ta 2010), wadda aka fi sani da suna Emmanuella, ƴar wasan barkwanci ce ta YouTube ƴar Najeriya a tashar YouTube ta Mark Angel. Fitowar Emmanuella na farko shine a kashi na 34, mai taken "Wane rikici/en: who mess?"
Sana'a
[gyara sashe | gyara masomin]Emmanuella ta yi ta shiga harkar barkwanci tun tana shekara biyar. Ta kasance cikin hutun iyali kuma ta haɗu da Angel. Ya buƙaci wasu yara don wasan barkwancinsa, kuma ya kira wasu ƴan yara da ya sani don yin wasan kwaikwayo, amma sun kasa haddace layukan su sannan ya juya ga Emmanuella. Duk da ɗaukar hoton bidiyo na tsawon sa'o'i goma sha takwas, wani stunt da ya ja don gwada juriyar yaran, Emmanuella tayi kyau. Bayan zaɓin ta, Angel dole ne ya shawo kan iyayenta su bar ta ta zama wani ɓangare na ƙungiyar Mark Angel Comedy kuma ta sami amincewar su. Kuma an nuna ta a cikin fim ɗin Ostiraliya mai suna: Tsira ko Mutu Ta shahara bayan wasan barkwanci mai suna "My Real Face", inda ta ke yin barkwanci game da wata shugabar makaranta ga wata ɗaliba ba tare da sanin ɗalibar ƴar gidan ba ce. shugabar makaranta.[1] An nuna wannan gajeriyar skit a shafin CNN na Facebook. A ranar 2 ga Afrilu, 2020, yayin kulle-kullen COVID-19, Emmanuella, Success, da Regina Daniels an nuna su a cikin skit ta Ofego mai taken " Lockdown " akan tasharsa ta YouTube ta amfani da hotunan adana bayanai.
Ta fara gwada waƙa a wata waƙa mai suna Yes O ; waƙar da Makayla Malaka ta ƙunshi duka ita da saxophonist Temilayo Abodunrin.[2][3]
Kyaututtuka da karramawa
[gyara sashe | gyara masomin]A shekarar 2018, shugaban majalisar dattawa, Bukola Saraki, ya gayyaci Emanuella zuwa majalisar dokokin ƙasar sar, saboda yadda ta sauka a wani fim ɗin Disney[4]. Ta bayyana rawar da ta taka a fim ɗin Disney a shafinta na Instagram. A cikin 2016, Emanuella ta sami lambar yabo ga Babban Mahaliccin da aka yi rajista daga YouTube a bugu na farko na Kyautar YouTube na Afirka kudu da Sahara. Har ila yau, ta ci kyautar Mafi kyawun Sabon Comedienne & Princess of Comedy a Kyautar Kiɗa da Fina-Finan Afro-Australia (AAMMA). CNN ta karɓi baƙuncin ta a watan Nuwamba 2016. A shekarar 2015, ta samu lambar yabo ta G-Influence Niger Delta Special Talent Award. A cikin 2018, an zaɓi ta tare da Davido, don lambar yabo ta Kid's Choice Awards na 2018 na Nickelodeon, a ƙarƙashin rukunin Taurarin Afirka da aka Fi so, kuma a cikin 2021, ta ci lambar yabo ta zaɓin zaɓi na yara na Nickelodeon don Tauraron Social Social Tauraron Fi so na Afirka.
Rayuwa ta sirri
[gyara sashe | gyara masomin]Emanuella ƴar jihar Imo ce a gabashin Najeriya. An haife ta a Fatakwal a Jihar Ribas. Akwai ruɗani game da dangantakarta da Mark Angel, kamar yadda aka faɗa a wurare daban-daban cewa ita ƴar uwarsa ce, wasu kuma na cewa ƴan uwa ne. Eze Chidinma na Buzz Nigeria a cikin labarin ya bayyana cewa Emmanuella ƴar'uwar Angel ce. Pulse Nigeria ta kuma bayyana cewa Angel kawu ne ga Emmanuella. A ɗaya ɓangaren kuma, George Ibenegbu na Legit.ng ya bayyana cewa dukkansu ƴan uwan juna ne. Rachael Odusanya a wata buga daga baya a kan legit.ng ta bayyana cewa ba su da alaƙa.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Olayinka (23 December 2017). "Things you dont know about Comedian kid Emmanuella Samuel – Her real age, net worth, how she started Comedy and much more". Information Nigeria. Retrieved 17 April 2019.
- ↑ Olajide, Samuel; Sanusi, Abiodun; Enenaite, Blessing (10 December 2021). "Makayla Malaka Features Emmanuella And Child Saxophonist, Temilayo Abodunrin On New Single, 'Yes O'". The Punch.
- ↑ Olajide, Samuel; Sanusi, Abiodun; Enenaite, Blessing (10 December 2021). "Makayla Malaka Features Emmanuella And Child Saxophonist, Temilayo Abodunrin On New Single, 'Yes O'". The Punch.
- ↑ Sanya, Ronke (18 February 2018). "Your Story Is An Inspiration, Saraki Tells Child Comedienne Emanuella". Channels TV. Retrieved 17 April 2019.