Fatima DJibo Sidiƙou

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Fatima DJibo Sidiƙou
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi mace
Ƙasar asali Nijar
Suna Fatima
Shekarun haihuwa 20 century
Mata/miji Maman Sambo Sidiƙou
Harsuna Jamusanci
Sana'a Mai wanzar da zaman lafiya
Muƙamin da ya riƙe ambassador of Niger to Senegal (en) Fassara

Fatima Djibo Sidikou jami'ar diflomasiyyar Nijar ce. Ta yi aiki a muƙaman diflomasiyya daban-daban a Amurka da kuma ofishin Majalisar Ɗinkin Duniya a Geneva, a halin yanzu ita ce jakadiyar Nijar a Senegal.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Sidikou ta fara shiga ma'aikatar harkokin wajen ƙasar ne a shekarar 1983.[1]

Daga shekarar 2002 zuwa shekarar 2012 ta yi aiki a ofishin jakadancin Nijar da ke Amurka, inda ta yi aiki a matsayin mai ba da shawara ta farko da mai ba da shawara.[1][2] Ta kuma taimaka wajen wakiltar Nijar a UNESCO daga shekarar 2007 zuwa 2012.[1]

Ta zama shugabar ƙungiyar makiyaya ta Nijar a shekarar 2012. A shekara mai zuwa, ta karɓi jagorancin Sakatariyar Dindindin ta Tsarin Karkara, wanda ke tallafawa masu noma.[3]

An naɗa Sidikou wakilcin dindindin na Nijar a ofishin Majalisar Ɗinkin Duniya a Geneva a shekarar 2015.[1] Ta kuma yi aiki a lokaci guda a matsayin jakadiyar Nijar a Switzerland, Austria, da Liechtenstein.[1][4]

A shekarar 2019, ta gaji marigayi Hassane Kounou [fr] a matsayin jakadan Nijar a Senegal.[5][6][7][8]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Bafullatana, Sidiƙou ƴan ƙabilar makiyaya ce a arewacin Nijar.[3] Ta auri ma'aikacin diflomasiyya Maman Sambo Sidikou.[9][10] Suna da yara biyu.[11]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 1.3 1.4 "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-02-19. Retrieved 2023-03-05.
  2. http://www.allgov.com/officials/sidikou-maman-s?officialid=29552
  3. 3.0 3.1 https://www.eda.admin.ch/eda/en/fdfa/fdfa/aktuell/news.html/content/deza/en/meta/news/2013/10/9/interview-mit-fatima-sidikou
  4. https://www.vindobona.org/article/meet-the-new-ambassador-of-the-republic-of-niger-to-austria-he-ms-fatima-sidikou
  5. http://www.lesahel.org/diplomatie-lambassadeur-du-niger-au-senegal-presente-ses-lettres-de-creances-au-president-macky-sall/
  6. https://www.niameyetles2jours.com/la-gestion-publique/politique/1001-3333-ces-nouveaux-ambassadeurs-du-niger-nommes-aux-etats-unis-au-senegal-et-en-afrique-du-sud
  7. http://www.anp.ne/index.php/article/communique-du-conseil-des-ministres-du-vendredi-28-decembre-2018
  8. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2021-05-18. Retrieved 2023-03-05.
  9. http://www.allgov.com/news?news=844121
  10. https://washingtonlife.com/2014/10/07/feature-do-you-know-embassy-row/
  11. http://www.friendsofniger.org/pdf/CEX_Sep_2014.pdf