John Banda
Appearance
John Banda | |||||||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Nkhata Bay (en) , 20 ga Augusta, 1993 (31 shekaru) | ||||||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Malawi | ||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa | ||||||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya | ||||||||||||||||||||||||||||||
Tsayi | 1.65 m |
John Banda (an haife shi a shekarar 1993) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Malawi wanda ke taka leda a UD Songo a matsayin ɗan wasan tsakiya.
Ya buga wa Malawi wasa a gasar cin kofin Afrika na 2021.[1]
Ayyukan kasa
[gyara sashe | gyara masomin]Kwallayensa na kasa
[gyara sashe | gyara masomin]A'a | Kwanan wata | Wuri | Abokin hamayya | Ci | Sakamako | Gasa |
---|---|---|---|---|---|---|
1. | 9 ga Yuni 2012 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | Nijeriya</img> Nijeriya | 1-1 | 1-1 | 2014 cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA |
2. | 16 ga Yuni, 2012 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | </img> Chadi | 1-0 | 2–0 | 2013 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
3. | 2 ga Agusta, 2014 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | </img> Benin | 1-0 | 1-0 (4-3 shafi ) | 2015 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
4. | 8 ga Yuni 2015 | Borg El Arab Stadium, Alexandria, Misira | Misra</img> Misra | 1-2 | 1-2 | Sada zumunci |
5. | 13 Yuni 2015 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | </img> Zimbabwe | 1-1 | 1-2 | 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika |
6. | 11 Oktoba 2015 | Kamuzu Stadium, Blantyre, Malawi | </img> Tanzaniya | 1-0 | 1-0 | 2018 FIFA cancantar shiga gasar cin kofin duniya |
7. | 25 Nuwamba 2015 | Bahir Dar Stadium, Bahir Dar, Ethiopia | </img> Djibouti | 2-0 | 3–0 | 2015 CECAFA |
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ 1.0 1.1 "Afcon 2021: Mauritaniya include 16-year-old Beyatt Lekweiry in squad" . BBC Sport. 31 December 2021. Retrieved 8 January 2022.
- ↑ "John Banda". National Football Teams. Benjamin Strack-Zimmerman. Retrieved 7 April 2021.