Jump to content

Kai

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Kimiyya ta zamantakewa

[gyara sashe | gyara masomin]

Kimiyya ta zamantakewa

[gyara sashe | gyara masomin]

Samfuri:Wiktionary EGO ko EGO na iya zama:

Kimiyya ta zamantakewa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Ego (Freudian), ɗaya daga cikin gine-gine uku ne cikin tsarin Sigmund Freud na psyche
  • Son kai, ka'idar ɗabi'a wacce ke bi da son zuciya matsayin tushen ɗabi'ar
  • Son kai, motsawa don kiyayewa da haɓaka ra'ayoyi masu kyau game da kanka
  • Son kai, rashin iya rarrabe tsakanin kai da wasu
  • Ra'ayi na kai, tarin imani game da kanka wanda ke nuna amsar "Wane ne ni?"

Fasaha da kafofin watsa labarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Egó, ƙungiyar Icelandic
  • Ego (Oomph! album) , 2001
  • Ego (Tony Williams Lifetime album) , 1971
  • <i id="mwIQ">E.G.O.</i> (album) , wani kundi na 2018 na Lucie Silvas
  • "Ego" (Waƙar Big Bang) , 2012
  • "Ego" (Waƙar Beyoncé) , 2009
  • "Ego" (Waƙar Halsey) , 2024
  • "Ego" (Waƙar Ella Eyre) , 2017
  • "Ego" (Waƙar Elton John) , 1978
  • "Ego" (waƙar Kim Wilde) , 1982
  • "Ego" (Waƙar Lali) , 2016
  • "Ego" (Waƙar Asabar) , 2010
  • "Ego" (Waƙar Spunge) , 2000
  • "Ego" (waƙar Willy William) , 2015
  • "Ego", waƙar 2025 ta 2hollis daga StarTaurari
  • "Ego", waƙar 2021 ta Anson Lo
  • "Ego", waƙar 2023 ta Conrad Sewell daga PreciousMai daraja
  • "Outro: Ego", waƙar 2020 ta BTS
  • EGO, lakabin rikodin da Joe Haider ya kafa
  • Ego (fim na 2013) , fim din Indiya (Tamil)
  • Ego (fim na 2018) ), fim din yaren Telugu
  • Ego (fim na 2021) fim ne na Mutanen Espanya
  • Ego (injin wasan) , injin wasan bidiyo wanda Codemasters suka kirkira
  • Ego (mujallar) , mujallar kan layi ta Indiyawan Amurkawa
  • Ego (channel na talabijin) , tashar talabijin ta Isra'ila
  • Ego the Living Planet, wani hali a cikin sararin samaniya na Marvel Comics
  • Tarihin Turai Online, shafin yanar gizon ilimi
  • Ego Lemos (an haife shi a shekara ta 1972), mawaƙin Timor ta Gabas
  • Ego Leonard, mai zane-zane na Holland
  • Ego Nwodim (an haife ta a shekara ta 1988), 'yar wasan kwaikwayo ta Amurka kuma mai wasan kwaikwayo
  • Ego Plum (an haife shi a shekara ta 1975), mawaki na fim na Amurka
  • Paul Ego (an haife shi a shekara ta 1966), ɗan wasan kwaikwayo na New Zealand
  • Prosper Ego (1927-2015), ɗan gwagwarmayar siyasa na Holland
  • Yuna Ego (an haife ta a shekara ta 2000), gunkin Jafananci kuma memba na ƙungiyar kiɗa SKE48

Kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Ego (kifi), wani nau'in kifi na gobiid
  • Ego (injin wasan) , injin wasan bidiyo wanda Codemasters suka kirkira
  • EGO sensor, wani oxygen sensor a cikin gasoline injuna
  • EGOT (gene) , wanda aka fi sani da EGO
  • Cibiyar Kula da Girma ta Turai, ko EGO

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Filin jirgin saman Belgorod, a Rasha
  • Energica Ego, babur