Jump to content

Mai Mala Buni

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mai Mala Buni
Chairman All Progressive Congress (en) Fassara

25 ga Yuni, 2020 -
gwamnan jihar Yobe

29 Mayu 2019 -
Ibrahim Gaidam
Rayuwa
Cikakken suna Mai Mala Buni
Haihuwa Jihar Yobe, 19 Nuwamba, 1967 (57 shekaru)
ƙasa Najeriya
Harshen uwa Hausa
Karatu
Makaranta Leeds Beckett University (en) Fassara
Matakin karatu BSc in Politics and International Relations (en) Fassara
master's degree (en) Fassara
Harsuna Turanci
Hausa
Pidgin na Najeriya
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Wurin aiki Jihar Yobe
Imani
Jam'iyar siyasa All Progressives Congress

Mai mala Buni, An haife shi ran 19 ga watan Nuwamba, shekara ta alif dari tara da sittin da bakwai 1967) Miladiyya. (A.c) ya kasance ɗaya ne daga cikin manya kuma jiga-jigan ƴan siyasar Najeriya. An haife shi a Buni Yadi dake karamar hukumar Gujiba, a Jihar Yobe, Najeriya. A halin yanzu shi ne zaɓaɓɓen Gwamnan Jihar Yobe mai ci kuma shine shugaban riƙo na babban kwamatin riƙon ƙasa na jam'iyyar APC dake shugabancin Najeriya.[1][2]

Kafin zaben Gwamnan jihar Yobe, shine sakataren Jam'iyyar All Progressives Party (A.P.C) na ƙasa.

An zabi Mala Buni gwamna ne a babban zaben Najeriya na shekarar 2019 a watan febairu, ƙarƙashin jam'iyya mai mulki All Progressives Congress (APC).[3][4] gabanin zaɓensa gwamna Mai Mala Buni shi ne Shugaban riƙo na jam'iyyar All Progressives Congress a yanzu bayan tsige tsohon shugaban jam'iyyar Adam Oshiomole.

  1. "Mai Mala Buni is Yobe gov-elect". The Nation Nigeria (in Turanci). 2019-03-11.
  2. "Guber Poll: APC's Buni in early lead in Yobe". The NEWS (in Turanci). 2019-03-10.
  3. admin (2018-10-01). "APC's National Secretary Mala Buni Wins Yobe Governorship Ticket". Sahara Reporters.
  4. Usman, Shehu (2019-03-11). "Yobe guber election: Governor-elect, Buni reacts to victory, warns gossip, rumor merchants". Daily Post Nigeria (in Turanci).